ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามและขอความช่วยเหลือ 4 ข้อครับ  (อ่าน 3464 ครั้ง)

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
คือ เป็นเรื่องเดิม... แต่สงสัยไม่มีใครเห็นเลยเอามาขอโพสถามใหม่นะครับ

ตอนนี้ที่รพ. ใช้ HosXP Ver 2.49.10.30 อยู่ครับ พบปัญหาดังนี้ครับ

1. ที่ระบบคลินิกพิเศษ (คลินิกเบาหวาน/คลินิกความดัน) ตรงช่องวันนัดถัดไป พบปัญหาคือ เมื่อผู้ป่วยมารพ. อีกครั้งก่อนวันนัดครั้งถัดไป เมื่อมาด้วยโรคอื่นๆ (ที่ไม่ใช่เบาหวานหรือความดัน) --> พยาบาลจึงไม่ลงวันนัดใหม่ --> โปรแกรมจะลบวันนัดของคลินิก (กลายเป็นไม่มีวันนัด --> 1/1/2443 ครับ) ไม่ทราบว่าในกรณีนี้ จำเป็นต้องลงนัดใหม่ทุกครั้งที่ผู้ป่วยมารพ. ก่อนนัดคลินิกหรือไม่ และสามารถให้โปรแกรมตรวจ Dx ก่อนลบวันนัดได้หรือไม่ครับ

2. ที่ระบบคลินิกพิเศษ หน้าจอทะเบียนผู้ป่วยคลินิกพิเศษ อยากให้จะ filter เอาตามตำบลของผู้ป่วยด้วยครับ เพราะตอนนี้ที่รพ. รับผิดชอบคลินิกพิเศษทั้งอำเภอ จึงมีหลายตำบล แต่ละตำบลก็เลขหมู่เดียวกันอีก เมื่อกรองข้อมูลออกมาจึงมีหลายตำบลที่เลขหมู่บ้านเดียวกันปนกันอยู่ครับ

3. ER และ IPD ต้องการรายงานกิจกรรมทางการพยาบาล เช่นได้ทำหัตถการแต่ละอย่างไปเท่าใด ไม่ทราบว่าจะทำรายงานได้อย่างไรครับ (หากได้เป็นไฟล์ report จะขอบคุณมากเลยครับ เพราะเขียนไม่ค่อยเป็นครับ)

4. รายงานระบบของฝ่ายเภสัชกรรม 3 ปุ่มแรกขึ้นข้อความ Report SYSTEM-RX-DRUG-CATALOG-# Not found !!!! Please contact system administrator (# = 1, 2, 3 ตามลำดับปุ่มครับ) --> ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เรียนสอบถามและขอความช่วยเหลือ 4 ข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 18:40:09 PM »
0
1. ปกติระบบจะไม่ลบวันนัดเองครับ (ตรวจสอบวันนัดที่หน้าจออะไรครับ)
2. ให้เลือกกรองตามตำบล และ หมู่บ้านครับ
3. ของ ER ดูตรงนี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=1178.msg3684#new
4. ผมจะตรวจสอบให้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: เรียนสอบถามและขอความช่วยเหลือ 4 ข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:51:46 PM »
0
เรียน อ. ชัยพร

1. ดูวันนัดที่หน้าจอคลินิกพิเศษครับ (คือพยาบาลเค้าจะดูภาพรวมของทั้งคลินิกพิเศษ)

2. ที่หน้าจอคลินิกพิเศษ ถ้าจะกรองข้อมูลตามตำบลและหมู่บ้านที่หน้าจอนี้เลยได้ไหมครับ

3. ของ ER ขอบคุณมากครับ รบกวนของ IPD ด้วยครับ

4. ขอบคุณมากครับ
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน