ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง การนำเข้าข้อมูลของ hosxp version 3.55.2.29 คะ  (อ่าน 3038 ครั้ง)

ออฟไลน์ manorom

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ตอนนี้ใช้  hosxp  version 3.55.2.29 อยู่คะ
ปัญหาคือว่า ได้ทำการ  backup ข้อมูลเอาไว้ แต่พอทำการนำเข้าข้อมูลทีไรค่อยจะมีปัญหา error อยู่ตลอด
อยากจะขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ ช่วยตอบปัญหานี้ให้ทีคะ ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร
ไพโรจน์ เม่นสุวรรณ์ 
เจ้าหน้าที่รังสีการแพทย์
โรงพยาบาลมโนรมย์
server Centos 5 MySQL 5.1.29
เริ่ม ก.พ.2551

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
นำเข้าคืนสู่ PC OR NOTEBOOK หรือใส่ Server ครับ...

1.ตรวจสอบพื้นที่ว่างอย่างน้อย 2 เท่าของขนาด DB ที่สำรองไว้ เพราะระบบต้องคลายแฟ้มบีบอัดเป็น .sql ให้ครบทุกตาราง ก่อนนำกลับคืนสุ๋ตารางอีกที
2.โครงสร้างของตารางรับที่เปิดไว้  ใหม่กว่าฐานที่สำรองหรือไม่ ที่ถูกต้อง จะต้องใหม่กว่าเสมอ เพื่อรับข้อมูล Restore ได้ทุกโครงสร้างที่ผ่านมา
3.หน่วยความจำในเครื่องที่สั่ง ReStore ไม่ควรน้อยกว่า 2 Gb ครับ
4.การปรับ Tune Up MySQL และ Config มีการปรับแก้ให้เหมาะสมหรือไม่ในส่วน max_allow_packet ครับ ตอนนี้คงต้อง 1024 MB ขึ้นไป
5. อาจเลือกติ๊ก  ReStore ผ่าน MySQL.exe ครับ..
6. ทางลัดคือ Restore ทีละช่วงตาราง เช่น a-n,o-p,v-x  ครับ..ที่ละช่วงตารางด้วยการกด Controle เลื่อกตารางตามต้องการ..
7.อื่น ๆ รอท่านที่เหลือให้ความเห็นครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 19:52:31 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
นำเข้าคืนสู่ PC OR NOTEBOOK หรือใส่ Server ครับ...

1.ตรวจสอบพื้นที่ว่างอย่างน้อย 2 เท่าของขนาด DB ที่สำรองไว้ เพราะระบบต้องคลายแฟ้มบีบอัดเป็น .sql ให้ครบทุกตาราง ก่อนนำกลับคืนสุ๋ตารางอีกที
2.โครงสร้างของตารางรับที่เปิดไว้  ใหม่กว่าฐานที่สำรองหรือไม่ ที่ถูกต้อง จะต้องใหม่กว่าเสมอ เพื่อรับข้อมูล Restore ได้ทุกโครงสร้างที่ผ่านมา
3.หน่วยความจำในเครื่องที่สั่ง ReStore ไม่ควรน้อยกว่า 2 Gb ครับ
4.การปรับ Tune Up MySQL และ Config มีการปรับแก้ให้เหมาะสมหรือไม่ในส่วน max_allow_packet ครับ ตอนนี้คงต้อง 1024 GB ขึ้นไป
5. อาจเลือกติ๊ก  ReStore ผ่าน MySQL.exe ครับ..
6. ทางลัดคือ Restore ทีละช่วงตาราง เช่น a-n,o-p,v-x  ครับ..ที่ละช่วงตารางด้วยการกด Controle เลื่อกตารางตามต้องการ..
7.อื่น ๆ รอท่านที่เหลือให้ความเห็นครับ...
max_allow_packet ครับ ตอนนี้คงต้อง 1024 GB ขึ้นไป
ไม่ไหวมั้งครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)