ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งข้อมูลให้อาจารย์อ๊อด(รพ.ไทรโยค)  (อ่าน 2956 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaokun

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ส่งข้อมูลให้อาจารย์อ๊อด(รพ.ไทรโยค)
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 12:31:06 PM »
0
อาจารย์อ๊อดครับ ด้วยทาง งานแพทย์แผนไทยและแพทย์ทางเลือก โรงพยาบาลเจ้าคุณไพบูลย์ พนมทวน ได้ปรึกษาการใช้โปรแกรมรหัสข้อมูลสุขภาพ ด้านการแพทย์แผนไทย ในเดือน ตุลาคม 51 เป็นต้นไป เก็บข้อมูลส่งสถาบันโดยผ่านทาง website 
       * ปัจจุบัน งานแพทย์แผนไทย ใช้ โปรแกรม Hosxp เก็บข้อมูลอยู่แล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์นัก 
       *ถ้าต้องลงทะเบียนทั้งสองโปรแกรม จะทำให้มีการทำงานซำซ้อน จนท.ทำงานไม่ทัน  อยากให้อาจารย์ช่วยดูโปรแกรมว่าสามารถเชื่อมโยง ข้อมูลผ่านHosxp ได้หรือไม่
       **ดูข้อมูลได้ที่ http://www.dtam.moph.go.th/ttm/download.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2008, 12:35:07 PM โดย mong »

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ส่งข้อมูลให้อาจารย์อ๊อด(รพ.ไทรโยค)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 13:47:49 PM »
0
ขอบคุณครับ 

เรื่อง PID ที่มีปัญหาผมกำลังทำโปรแกรมแก้ให้อยู่ครับ  วันอังคาร มา download  แล้วกัน

ส่วนวิธีโอนเข้าโปรแกรมแพทย์แผนไทย  เดียวจะดูให้  แล้วกันครับ  ความรู้น้อยครับ จะพยายามทำให้แล้วกัน

:)

ออฟไลน์ chaokun

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ส่งข้อมูลให้อาจารย์อ๊อด(รพ.ไทรโยค)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 14:21:25 PM »
0
  :D ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์อ๊อด  รับทราบครับ 
  วันนี้อยู่เวรเลยได้ส่งข้อความถีงอาจารย์
Chaokunpaiboon Phanontaun Hospital KANCHANABURI: 60 เตียง
Servers: HP ProLiant ML150   Xeon 1.86 GHz Ram 4 GB HD 1x180 GB
CentOS 6.0  MySQL 5.0.45
Started: 28 ก.ค. 49 อ.อ๊อด ช่วยเหลือการติดตั้งระบบ
 " ทำวันนี้ให้ดีที่สุด พรุ่งนี้ยังมาไม่ถึง"