ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ จากท่านผู้รู้ด้วยครับ FORM-RB1T02 พิมพ์ซ้ำ  (อ่าน 3682 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอความช่วยเหลือ จากท่านผู้รู้ด้วยครับ พอดีเกิดปัญหา จากห้องบัตร ตอนจะพิมพ์บัตรใหม่ ด้วยฟอร์ม FORM-RB1T02
พอติ๊กตรง  พิมพ์แบบ ร.บ.1 ต.02 หลังจากบันทึกข้อมูล หลังจากนั้น เครื่องจะพิมพ์ออกมาซ้ำกัน 7 แผ่น ไม่ทราบปัญหาเกิดจากตรงไหนครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
อาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ตรวจสอบที่ report designer ที่ form-RB1TO2 ว่ามีการกำหนดจำนวนพิมพ์ซ้ำไว้กี่ copy ในเมนู
File - -> page set up ดังภาพครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ตรวจสอบตรงที่ท่านแนะนำแล้วครับ เป็น 1 copy ครับผม ล่าสุดผมสั่งพิมพ์ มันออกมาทั้งสิ้น 87 แผ่น ในการเซฟเพียงครั้งเดียว ท่านใดรุ้สาเหตุ กรุณาด้วยครับ
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
post form ขึ้นมาให้อาจารย์ Khuad ตรวจสอบก็ได้ครับ  ;D ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

post form ขึ้นมาให้อาจารย์ Khuad ตรวจสอบก็ได้ครับ  ;D ;D ;D

..... 55555 ...... น่ารักจริงๆ น้อง pop_hosxp เนี่ย..... ;D  ;D  ;D...

..... ลองดูที่ขนาดกระดาษ  การวางข้อมูลในตัวฟอร์ม FORM-RB1T02  หรือ การตั้งค่าของเครื่องพิมพ์ ดูก่อนก็ได้ครับ 
....อาจลองลดพื้นที่ของตัวฟอร์ม(ความสูง)ลงนิดนึง  โดยไม่ต้องลดขนาดกระดาษ  ลองแก้ไขแล้วลองสั่งพิมพ์จากเครื่องคอมฯ กับเครื่องพิมพ์ ที่ใช้งานของห้องบัตรโดยตรงดูครับ.....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ตรวจสอบตรงที่ท่านแนะนำแล้วครับ เป็น 1 copy ครับผม ล่าสุดผมสั่งพิมพ์ มันออกมาทั้งสิ้น 87 แผ่น ในการเซฟเพียงครั้งเดียว ท่านใดรุ้สาเหตุ กรุณาด้วยครับ

โห...น้องก็ยังอุตส่าห์รอมันพิมพ์จนครบ 87 แผ่นเลยเหรอเนี่ย
มานะจริง ๆ ถ้าเห็นผิดปกติ ออกมาเกิน 1 - 2 แผ่นก็น่าจะปิด printer ได้แล้ว เสียดายกระดาษ

แต่ก็ดีไปอย่าง...ช่วยให้รู้ว่ามันเพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ

สงสัยป่านนี้คงออกมากเป็นร้อยแผ่นแล้วมั้ง 55555555555555
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)