ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าปัญหาเกิดจากตรงไหน  (อ่าน 4884 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สวัสดีครับทุกท่าน ผมใช้ hosxp v.3.51.4.17 เวลาแพทย์สั่ง eb ทำไมสั่งไม่ได้ จะขึ้น error ตลอดครับ มีรูป และ รายละเอียดความผิดพลาด มาให้ดูครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าปัญหาเกิดจากตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 16:17:53 PM »
0
แก้ตัว " ออกครับ ใช้คำว่า นิ้ว แทนครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าปัญหาเกิดจากตรงไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 16:18:19 PM »
0
EB "

เอาออกครับ  "  สี่แดง

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 17:55:46 PM »
0
ตัวอักษรที่เป็นข้อห้ามในการนำไปใส่ในข้อมูลต่าง ๆ (เช่น ชื่อยา ชื่อเวชภัณฑ์อื่นๆ ชื่อรายการหัตถการ(การพยาบาล) ชื่อการผ่าตัด ชื่อรายการเอ็กซเรย์ ฯลฯ) ได้แก่
- single qoute (') หรือเรียกอีกอย่างว่า apostrophe
- และ double qoute (") หรือเรียกอีกอย่างว่าเครื่องหมายคำพูด ซึ่งอาจใช้แทนหน่วยของความยาวได้ (นิ้ว)
ซึ่งเวลาทำงานโปรแกรมจะใช้เป็นส่วนหนึ่งของ SQL ในการประมวลผล ทำให้การประมวลผลผิดพลาดได้
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 09:51:44 AM »
0
โอ่วว ขอบพระคุณทุกๆท่านมากเลยครับ ที่ให้ความรู้  :D
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 10:10:05 AM »
0
ขอบคุณครับ
 ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE