ผู้เขียน หัวข้อ: รพช ต้องการให้ผู้ป่วยในเปลี่ยน คลินิกได้ครับ อ. ชัยพร  (อ่าน 4247 ครั้ง)

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
เนื่องจาก รพช ไม่มีตึกแยกคลินิก จึงให้ผู้ป่วยนอนรวมกัน แต่รายงานก็ต้องการแยกเป็นคลินิก อายุรกรรม สูติกรรม  สูติ  เด็ก ฯ
ตัวอย่างข้อมูลนะครับ เท่าที่ผมสังเกตุน่าจะนับตั้งแต่ห้องบัตร ระบุคนไข้มาเลยนะครับ
แผนกผู้ป่วยนอก admit ผู้ป่วยเข้ามาแล้ว ระบุว่าผู้ป่วยเป็น อายุรกรรม แต่หมอวินิจฉัย final ว่าเป็น ศัลยกรรม จึงอยากให้สามารถเปลี่ยนได้ก่อนลง DC ครับ เพื่อให้ได้รายงานผู้ป่วยในแยกคลินิกได้ถูกต้องน่าเชื่อถือ จึงอยากขอความกรุณาอาจารย์ช่วยพิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

doramon

• บุคคลทั่วไป
มีแล้วนี้ครับ

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
ในหน้าลงผลวินิจฉัยสามารถทำได้ปล่าวครับ หรือว่าต้องเข้าหน้า admit อย่างเดียวครับ
พอดีผมได้ลองไปลองเปลี่ยนได้แล้ว ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
ในหน้าลงผลวินิจฉัยสามารถทำได้ปล่าวครับ หรือว่าต้องเข้าหน้า admit อย่างเดียวครับ
พอดีผมได้ลองไปลองเปลี่ยนได้แล้ว ขอบคุณครับ

คลิกขวาที่รายชื่อคนไข้ >> รายการรับผู้ป่วย IPD >>จากนั้นท่านก็เปลี่ยนแผนกแล้วก็ save เป็นอันเสร็จ... ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก