ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบรายงานในคลังเวชภัณฑ์  (อ่าน 3046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
ระบบรายงานในคลังเวชภัณฑ์
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:01:37 AM »
0
เคยอ่านเจอนานมาแล้วก็มีกรณีแบบนี้นะครับ ว่ารายงาน 2 แบบ ตัวเลขได้ไม่เท่ากัน คำนวณอะไรผิดหรือเปล่า
อันนี้มาจาก รายงาน /สินค้าคงเหลือในคลังใหญ่
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

Re: ระบบรายงานในคลังเวชภัณฑ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:02:57 AM »
0
อันนี้ใน stock card  ??? ??? ??? ผมทำผิดขั้นตอนอย่างไร ช่วยชี้แนะ
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

Re: ระบบรายงานในคลังเวชภัณฑ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:34:52 AM »
0
ลองตรวจสอบโดยละเอียดแล้วเป็นแบบนี้ทุก item ที่มีการเบิกจ่าย สรุป ต้องเขียนรีพอร์อทเอาเอง ดูยอดจากเมนูรายงานคงเหลือไม่ได้ใช่มั้ยครับ อ. manoi ครับ ลูกน้องหมกเม็ดแล้วนะครับ โมดูลอื่นก็ยังพอ โมดูลคลังเวชภัณฑ์เนี่ยไม่น่าพลาดนัะครับ