ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการ backup database HOSxP ด้วยครับ  (อ่าน 4858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Danai

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
แนะนำการ backup database HOSxP ด้วยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 12:06:40 PM »
0
เนื่องจากว่าระบบการสำรองข้อมูลเดิมที่ศูนย์ข้อมูลทำก็คือ ได้กำหนดให้สำรองข้อมูลอัตโนมัติไว้ในเครื่องลูกข่าย 8 เครื่อง ทุกวันในแต่ละช่วงเวลาที่ต่างกัน(รูปประกอบรูปแรก)  ซึ่งเมื่อก่อนก็สามารถนไฟล์สำรองข้อมูลนี้ไปใช้ได้(รูปประกอบรูปสอง) แต่หลังๆมาไฟล์ดังกล่าวใช้ไม่ได้ ไม่สามารถ Restore ได้ จึงรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย และอีกอย่างหนึ่งผมอยากทราบการสำรองข้อมูลแบบอื่นๆที่ดีกว่านี้ครับ เช่นมีเครื่องSlave Server เป็นต้น เพราะผมเคยคุยเรื่องนี้ในหน่วยศูนย์ข้อมูล หัวหน้าก็บอกว่ากลัวจะมีผลต่อระบบ ทำให้ระบบช้า ยังไงก็ขอให้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
ชื่อเล่น: พัฒน์
ตำแหน่ง: นักวิชาการคอมพิวเตอร์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: แนะนำการ backup database HOSxP ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 13:24:59 PM »
0
ยังใช้ได้นะครับ..เวลา Restore เลือก File Type ให้ถูก หรือ Rename Type เป็นน 7z ก่อน Restore ก็ได้ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: แนะนำการ backup database HOSxP ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 14:15:23 PM »
0
.7z    ครับ   

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS