ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดู report ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3936 ครั้ง)

ออฟไลน์ adr

• Full Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลบางแพ
ช่วยดู report ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:54:46 PM »
0
คือต้องการรายงานไข้เลือดออก แล้วต้องการทราบว่าแต่ละคนได้ยา/เวชภัณฑ์ อะไรบ้าง ตรวจ lab/ผล lab อะไรบ้าง ทีนี้ลองเขียนแบบ subreport แล้วรายการยามันซ้ำกันทุกคนเลย รบกวนเทพ report ทั้งหลายด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 21:58:14 PM โดย adr »

Bangphae Hospital Ratchaburi
http://bphosp.homelinux.net
Start HOSxP at 26 September 2009
Server IBM System x3200-M2 Intel Xeon Quad-Core Processor X3360 2.83GHz/1333MHz FSB, 12MB L2 Cache
8GB  PC2-6400 800MHz ECC DDR2-SDRAM
SAS 146 GB.
Master,Slave >> MySQL 5.1.39 percona
HOSxP 3.55.1.26
MA : อ.ตั๊ก , อ.พล

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
Re: ช่วยดู report ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 00:22:23 AM »
0

... ถ้าจะวาง SubReport ให้แสดงผลตามข้อมูลที่อยู่ในส่วนของ Detail

เอก จะวางคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1 ไว้ที่ส่วนของ Global ไม่ได้ครับ ข้อมูลจะซ้ำอย่างที่เห็นแหล่ะครับ ต้องไปวางคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1  ไว้ที่ BeforePrint  ในส่วนของ Detail ครับ

เพื่อที่ให้เวลาออกรายงาน จะมีการประมวลผลของคำสั่งรา่ยงานหลักนำเอาค่า vn มาแสดงที่ส่วนของ Detail ก่อนครับ
    จากนั้นก็จะเอา vn ที่ได้มาเป็นเงื่อนไขของคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1 ที่เราจะใช้ใน SubReport  อีกทีครับ ข้อมูลที่ได้ก็จะเป็นของ vn นั้นๆ ที่อยู่ในส่วนของ Detail  ครับ ...

... เอก ลองดูตามตัวรายงานที่พี่แก้แล้วแนบมาให้ใหม่นะครับ ...  :D ....

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ช่วยดู report ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:06:10 PM »
0

... ถ้าจะวาง SubReport ให้แสดงผลตามข้อมูลที่อยู่ในส่วนของ Detail

เอก จะวางคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1 ไว้ที่ส่วนของ Global ไม่ได้ครับ ข้อมูลจะซ้ำอย่างที่เห็นแหล่ะครับ ต้องไปวางคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1  ไว้ที่ BeforePrint  ในส่วนของ Detail ครับ

เพื่อที่ให้เวลาออกรายงาน จะมีการประมวลผลของคำสั่งรา่ยงานหลักนำเอาค่า vn มาแสดงที่ส่วนของ Detail ก่อนครับ
    จากนั้นก็จะเอา vn ที่ได้มาเป็นเงื่อนไขของคำสั่งดึงข้อมูลของ DBPipeLineLink1 ที่เราจะใช้ใน SubReport  อีกทีครับ ข้อมูลที่ได้ก็จะเป็นของ vn นั้นๆ ที่อยู่ในส่วนของ Detail  ครับ ...

... เอก ลองดูตามตัวรายงานที่พี่แก้แล้วแนบมาให้ใหม่นะครับ ...  :D ....
วันนี้เทพขวดว่างครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:16:26 PM »
0

เทพขวด เป็นที่พึ่งได้เสมอ ;D ;D ;D
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 22:31:12 PM »
0

เทพขวด เป็นที่พึ่งได้เสมอ ;D ;D ;D
ถูกต้องครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)