ผู้เขียน หัวข้อ: HOSxP Inventory Migrate Bug!!  (อ่าน 2999 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
HOSxP Inventory Migrate Bug!!
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:10:06 AM »
0
ผมได้ลองนำเข้าข้อมูลจาก INV รบกวนอาจารย์ช่วยปรับแก้ให้ด้วยครับ

1. ชื่อยาน่าจะ import มาจาก inv_md.drug_name เข้าใจว่าอาจารย์น่าจะเอามาจาก inv_md.drug_name_key ซึ่งทำให้ได้ชื่อยาที่ไม่ครบ ตามรูปที่ 1 และ 2
2. การเบิกยา วันที่ที่เบิกน่าจะผิด เพราะเป็นวันที่ที่ได้ migrate เข้าไปในระบบ ในที่นี้คือวันที่ 22/6/2553 ซึ่งน่าจะเอามาจาก sm_po.sub_po_date ตามรูปที่ 3 และ 4 ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

Re: HOSxP Inventory Migrate Bug!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:18:15 AM »
0
อาจารย์ช่วยดูให้ด้วยครับ  ;)
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: HOSxP Inventory Migrate Bug!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:00:24 AM »
0
ใบ PO ตอนนี้เอามาจาก MS_PO , MS_PO_C ,MS_IVO,MS_IVO_C ครับ

ส่วนวันที่ ที่เห็นเพราะระบบจะสร้างรายการเบิกให้หากรายการที่มีอยู่ในคลังมีไม่เพียงพอตัว Migrate จะทำรายการ PO อัตโนมัติให้ครับ เนื่องจากผมหาข้อมูลยอดยกมาไม่ได้ ได้แต่รายการ PO ทำให้รายการบางตัวหากมีรายการเบิกจะไม่มีจำนวนพอจ่ายครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:13:00 AM »
0
ใบ PO ตอนนี้เอามาจาก MS_PO , MS_PO_C ,MS_IVO,MS_IVO_C ครับ

ส่วนวันที่ ที่เห็นเพราะระบบจะสร้างรายการเบิกให้หากรายการที่มีอยู่ในคลังมีไม่เพียงพอตัว Migrate จะทำรายการ PO อัตโนมัติให้ครับ เนื่องจากผมหาข้อมูลยอดยกมาไม่ได้ ได้แต่รายการ PO ทำให้รายการบางตัวหากมีรายการเบิกจะไม่มีจำนวนพอจ่ายครับ

ถ้าอย่างงั้น ขอปรับแค่ชื่อยาที่น่าจะเอาจาก INV_MD.Drug_name ครับ ขอบคุณครับ