ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเมื่อใส่รหัสค่าบริการแอัตโนมัติ  (อ่าน 4212 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
เรียนสอบถามครับตอนนี้ใช้ hosxp 3.51.10.10 ครับเพิ่งจะเปิดใช้บริการที่ห้องตรวจแต่แพทย์ไม่อยากคีย์ค่าบริการ 50 บาท ผมได้ทำตามขั้นตอนโดยไป set รหัสค่าบริการ50 บาทไว้ที่ doctro free code แล้วทั้งในเวลาและนอกเวลา
เมื่อเสร็จจากขั้นตอนนี้ได้ไปติ๊กถูกที่สิทธิทุกสิทธิให้คิดค่าบริการอัตโนมัติแล้ว แต่พอมาดูผู้รับบริการที่ห้องตรวจแพทย์กลายเป็นมีค่า cutdown ขึ้น ซึ่งผมเช็ครหัสแล้วที่ใส่ไว้ก็ไม่ผิด ไม่แน่ใจว่าโปรแกรมจำค่าเก่าที่ใส่ไว้ตอนติดตั้งหรือเปล่า พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: มีปัญหาเมื่อใส่รหัสค่าบริการแอัตโนมัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:36:18 AM »
0
เซ็ตที่ System Setting ตรงที่ 
    ค่าบริการในเวลา
    ค่าบริการนอกเวลา
            ดูว่า Icode ถูกต้องหรือไม่ครับลองกดจุดต้าหลัง
                   แล้วใส่ใหม่ดูครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

Re: มีปัญหาเมื่อใส่รหัสค่าบริการแอัตโนมัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:52:17 AM »
0
ผมลองทำสองรอบแล้วครับ ทั้งใส่รหัสเข้าไปและกดดูจากรายการให้เลือก ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 11:55:52 AM »
0
ส่งใหม่แล้วใช่ไหมครับ
    ลองติดตั้งรีโมทไหมครับ
        ผมจะดูให้ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ snhos

• Sr. Member
  • ฉันยังรู้สึกว่าตัวเองยังเด็กในการทำงานและความรู้
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 18:51:14 PM »
0
ลอง set หมายเลขในช่องค่าบริการทางการแพทย์เหมือนรูปของผมดูซิครับว่าจะใช้ด้วยกันได้ไหม
-ตรงรหัสค่าบริการทางการแพทย์=12 เพราะตาราง income ของผม ค่าบริการใน-นอกเวลาอ้างมาที่รหัสนี้
-ตรงค่าบริการในเวลา เลข icode ในตาราง nondrugitems ของผมเท่ากับเลขนี้
นอกเวลาก็เช่นกัน ลองปรับดูน่ะครับ
ปล. เปิดดูตาราง nondrugitems หาดูค่าบริการในเวลา ให้ดูว่า icode=?  และในตรงช่อง income=?
ของผมมันเป็น icode=3001375 แล้วช่อง income=12
อธิบายแล้วงง  คงพอเข้าน่ะครับ
โรงพยาบาลไทรน้อย นนทบุรี 60 เตียง
เริ่มระบบ 2551 ขอบคุณอาจารย์หมาน้อย คุณหนุ่ม (รพ.ปากเกร็ด),อ.อ๊อด อ.นาจ และท่านปราชญ์ทุกท่าน ผู้เป็นอาจารย์และคนช่วยเหลือ
Master:IBM Xeon QuardCore X3650 M2 CPU 2.0 ram 28 g
Percona:5.5.33  
hosxp:3.56.9.30

Slave:IBM Xeon QuardCore E5405 CPU 2.0 ram 6 g
Percona:5.5.33  
hosxp:3.56.9.30

LIS LAB
Pfsense Log

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 08:11:14 AM »
0
ขอขอบคุณ คุณไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิดและsnhos มากครับเดี๋ยวจะลองวิธีที่คุณ  snhos แนะนำดูน่ะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:25:17 AM »
0
ได้ความแล้วครับ เส้นผมบังภูเขาครับ คือเมื่อเปลี่ยนค่าที่ systemsetting แล้วต้องอกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ครับ คราวที่แล้วผมนั่งตั้งค่าที่เครื่องผม แล้วได้ แต่ห้องบัตรส่งออกมาเป็นรหัสอื่นเพราะจำค่าเดิมที่มากับโปรแกรม คราวนี้ลองให้ห้องบัตรออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ ก็ใช้ได้แล้วครับ