ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการตั้งค่าห้องพิเศษส่วนเกินหน่อยครับ  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
พอดีทางโรงพยาบาลได้ขึ้นค่าห้องพิเศษจากเดิม 600 เป็น 700 บาท ซึ่งทำให้มีค่าส่วนเกิน 100 บาทสำหรับผู้ที่เบิกได้ทั้งในกรณี  เบิกต้นสังกัด และ กรมบัญชีกลาง ผมอยากทราบแนวทางในการตั้งค่าตรงนี้เพื่อให้ไปขึ้นในส่วนของห้องเก็บเงินได้ถูกต้องครับ ขอบคุณมากครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

คือผมลองตั้งค่าห้องพิเศษเป็น 600บาท แล้ว ในส่วนของค่าส่วนเกินให้เป็น 100 บาท พอทดสอบดูในหน้าจอห้องยาเวลาคีย์ตอนบันทึกก็แจ้งว่ามีส่วนที่ต้องชำระ 100 บาทถูกต้องแล้วครับ แต่พอไปห้องเก็บเงิน ดันบอกว่ากลายเป็นส่วนลด 100 บาท ก็เลยไม่แน่ใจว่าเซ็ตค่าผิดหรือเปล่าครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ใช้เวอร์ชั่น 3.51.10.10 ครับ
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ใส่ชื่อค่าบริการเป็นชำระเองเบิกได้ หรือ ชำระเองเบิกไม่ได้ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

หมายถึงทำค่าส่วนเกินขึ้นมาใหม่ไม่เกี่ยวกับค่าห้องเดิมใช่ไหมครับ ผมนึกว่าใช้ค่าในรายการเดียวกันแต่ทำส่วนเกินได้ครับ ขอบคุณครับ