ผู้เขียน หัวข้อ: bugหรือเปล่าเกี่ยวกับการแก้ไขข้อมูลสิทธิผู้ป่วยใน  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
version 3.50.10.29  เจอปัญหาเวลาห้องบัตร admit คนไข้สิทธิชำระเงินเองเข้าไป แล้วงานประกันจะเข้าไปเปลี่ยนสิทธิภายหลังเวลาเปลี่ยนสิทธิเป็นบัตรทองแล้วตรงเลขสิทธิบัตรทอง เลขบัตรจะมาขึ้นในช่อง claim code ผู้ป่วยด้วยครับ และ ตรงเมนูลงทะเบียนผู้ป่วยใรกรณีผู้ป่วยกลับมา admit ซ้ำ และเราออกเลข anใหม่ให้(กรณีแพทย์ยังไม่ได้สรุปchart) แล้วข้อมูลในหน้าจอadmit จะไม่เปลี่ยนเป้นวันที่admit ปัจจุบันอัตโนมัติ ต้องไปแก้วันที่ admit ครั้งเก่าครับ และไม่สามารถแก้ไขหอผู้ป่วย ให้เป็นหอผ้ป่วยใหม่ได้ครับ รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบด้วยครับ (ผมลองอัพเวอร์ชั่น 3.50.11.21แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ)
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: bugหรือเปล่าเกี่ยวกับการแก้ไขข้อมูลสิทธิผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 07:29:59 AM »
0
ต้องขออภัยด้วยครับ ตอนนแรกคิดว่าแก้ไขหมดแล้ว ลืมแก้อีก 1 จุด ทำการแก้ไขให้แล้วครับใน 3.50.11.22
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
Re: bugหรือเปล่าเกี่ยวกับการแก้ไขข้อมูลสิทธิผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 12:16:40 PM »
0
ขอบคุณอาจารย์มาก ๆ เลยครับ นี่ซิครับ hosxp
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก