ผู้เขียน หัวข้อ: รายการค่ารักษาและยาที่ไม่ให้ print sticker  (อ่าน 2594 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
รายการค่ารักษาและยาที่ไม่ให้ print sticker
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 21:48:53 PM »
0
พอดีอัพเวอร์ชั่นเป็น 3.50.9.29  แล้วเกิดปัญหาครับ เดิมใช้ 3.50.3.19 พอดีเพิ่งจะเสร็จค่าเตรียมขึ้นระบบตอนเซ็ตค่าทดสอบกับเวอร์ชั่นเก่ามัน ok ครับ แต่พอมาอัพอันใหม่ รายการที่ผมเลือกว่าไม่ต้องพิมพ์สติกเกอร์มันก็ออกมาด้วยครับ รองทำตามกระทู้เก่า ๆ แล้วครับว่าให้ใส่ Y ในฟิลด์ printlock  อัพ structure แล้วก็ยังไม่หายครับ รบกวนผู้รู้หรืออาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รายการค่ารักษาและยาที่ไม่ให้ print sticker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 12:31:37 PM »
0
เกิดจาก Bug ในระบบการสั่งพิมพ์ครับ แนะนำให้ใช้ 3.50.11.x ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
Re: รายการค่ารักษาและยาที่ไม่ให้ print sticker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 13:32:45 PM »
0
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ตอนนี้ผมโหลด version 3.50.11.5  มาแล้วครับ ค่ารักษาที่ตั้งไว้ไม่ให้ออก ก็ไม่ออกแล้วครับ แต่ตอนนี้เวชภัณฑ์ ยังออกอยู่ครับ ขอบคุณอาจารย์มากเลยครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก