ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเป็นภาษาไทยแล้วแต่ว่า....  (อ่าน 3927 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
ข้อมูลเป็นภาษาไทยแล้วแต่ว่า....
« เมื่อ: กันยายน 18, 2007, 21:22:55 PM »
0
หน้าจอเปลี่ยนจาก ???? เป็นภาษาไทยแล้วครับแต่ว่ายังมีหน้าต่างตอนเ้ข้าโปรแกรมว่าระบบตรวจพบว่ายังไม่มีการตั้งค่า tis620 ทั้ง ๆ ที่ตัวหนังสือก็ขึ้นภาษาไทยหมดเลยอยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ ใช้ centos4.4 server mysql4.1 ครับช่วยแนะนำด้วยครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
Re: ข้อมูลเป็นภาษาไทยแล้วแต่ว่า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:48:02 AM »
0
ทำได้แล้วครับ ก็ drop database แล้วสร้างใหม่ครับ สงสัยตอน นำ table ขึ้น server ยังไม่ได้เปลี่ยน เป็น tis620 ตอนนี้หน้าต่างดังกล่าไม่ขึ้นแล้วครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก