ผู้เขียน หัวข้อ: connect mysql สำเร็จแต่....  (อ่าน 5930 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
connect mysql สำเร็จแต่....
« เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 06:56:12 AM »
0
ช่วยแนะนำด้วยครับ ในหน้าจอ ทดสอบเชื่อมต่อ DBMS ของ mysql สามารถ connect ได้แล้วครับ กลับมาหน้าจอ login และ password เมื่อใส่เข้าไปแล้ว สถานะขึ้นว่าเชื่อมโยงฐานข้อมูลสัก 15-20 วินาที ก็ขึ้น erro ว่า " sql ERRO : table 'hos.opduser' doesn't exist " เกิดจากอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
Re: connect mysql สำเร็จแต่....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:13:16 AM »
0
หา table opduser ไม่เจอครับ

ไม่ทราบว่านำ database เข้าไป server แล้วใช่ไหมครับ ด้วยวิธีใดครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

Re: connect mysql สำเร็จแต่....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:23:57 AM »
0
ต้องขอโทษจริง ๆ ครับ ต้องนำ table เข้า database ที่ server ด้ยเหรอครับ พอจะมีวิธีอะไรบ้างครับ ผมใช้ server centos4.4 server ครับ รบกวนด้วยน่ะครับ 
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:40:40 AM »
0
ศึกษา manual ก่อนครับใน

C:\Program Files\HOSxP\manual\HOSxP_Administration_Manual.pdf

โดยเฉพาะบทที่ 1 และ 10 ครับ

download HOSxP full install (3.50.8.22)

แล้วติดตั้งในเครื่องทดสอบก่อนครับ

ก่อนนำเข้าไป server ครับ

ลองดูครับ

โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:41:25 AM »
0
เอาข้อมูลที่ backup ไว้มา restore เข้า server แล้ว updatestructure ครับ ;D
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:49:40 AM »
0
คำสั่งเบื้องต้นครับ

http://www.jobpub.com/articles/showarticle.asp?id=89

ลองศึกษาดูครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 07:55:19 AM »
0
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมลืมคิดไปว่าตอนติดตั้งแบบ stand alone นั้นมีเมนู export data อยู่ตอนนี้กำลัง upload ขึ้น server อยู่ครับ ขอบคุณครับ