ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านใดมีรายงานสรุปค่ารักษาตามรูป  (อ่าน 3102 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
0
ท่านใดมีคำสั่งหรือฟอร์มรายงานดังกล่าว กรุณาขอหน่อยครับ จะนำไปปรับใช้ให้ส่งออก excel และแก้ไขคำสั่งบางที่ครับ สำหรับให้เจ้าหน้าที่ทำบัญชี เพราะเท่าที่ผมหาดูรายงานตัวนี้ฝังอยู่ที่ตัวโปรแกรมครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ทั้งผู้ป่วยนอกและในเลยครับ หากท่านใดมีรายงานคล้าย ๆ กันก็ยินดีครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: รบกวนท่านใดมีรายงานสรุปค่ารักษาตามรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 21:32:45 PM »
0
ท่านใดมีคำสั่งหรือฟอร์มรายงานดังกล่าว กรุณาขอหน่อยครับ จะนำไปปรับใช้ให้ส่งออก excel และแก้ไขคำสั่งบางที่ครับ สำหรับให้เจ้าหน้าที่ทำบัญชี เพราะเท่าที่ผมหาดูรายงานตัวนี้ฝังอยู่ที่ตัวโปรแกรมครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ทั้งผู้ป่วยนอกและในเลยครับ หากท่านใดมีรายงานคล้าย ๆ กันก็ยินดีครับ
เอ...บอกว่า "รายงานตัวนี้ฝังอยู่ที่ตัวโปรแกรม" แล้วทำไมถึงใส่ logo ได้ล่ะครับ มีชื่อ ร.พ. ด้วย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ kic_kok

• Sr. Member
Re: รบกวนท่านใดมีรายงานสรุปค่ารักษาตามรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 23:20:32 PM »
0
ผมอ่านแล้ว งง ๆ กับ คำถาม ใช่ แบบนี้ หรือเปล่า

เพราะ ผมเข้าใจว่าถ้า สามารถ สั่ง แสดงข้อมูลออกมาได้ ตัว ฟอร์มรายงานก็ดูได้จากเครื่องเลย นะครับ
Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:40:21 AM »
0
เป็นรายงานที่ฝังอยู่ครับ  ลองใช้วิธีนี้ก่อนครับ  ถ้าไ่ม่สะดวก  แล้วค่อยทำรายงาน ใหม่ ทำเป็น  CUSTOM เอาอีกทีก็ได้ครับ
คลิกที่ปุ่ม save  to file  แ้ล้วค่อย เลือกเป็นไฟล์แบบไหน  เอาก็ได้ครับ  (เลือก  xls ก็ได้)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:12:39 AM »
0
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับคำตอบและความช่วยเหลือ คือผมก็อ่านดูจากในกระทู้นี้แหละครับ ถึงทราบว่าเป็นรายงานที่ฝังอยู่ในโปรแกรมแล้วก็ลองนั่งหาเองใน system report ก็ไม่เจอฟอร์มรายงานดังกล่าว พอดีในรายงานของผู้ป่วยนอกมีข้อมูลที่ต้องแก้ครับ คือตารางที่ใช้ดึงรายงานผมนั่งดูแล้วมาจาก vn_stat แต่ไม่ได้ตัดยอดคนไข้ที่ admit ออกไปครับ แล้วก็ ช่องในฟอร์มรายงานในเขตกับนอกเขตในฟอร์มรายงานมันสลับกันครับ ผมก็ก่ะจะแก้ใหม่แล้วให้ user ที่ห้องเก็บเงินดึงเอง แต่ตอนนี้กำลังจะเขียนรายงานใหม่แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ หากว่ามีรายงานลูกหนี้คล้าย ๆ กันก็ส่งมาแชร์กันบ้างน่ะครับ ขอบคุณครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก