ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง "Temporary VN Insert is too large"  (อ่าน 8827 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
สอบถามเรื่อง "Temporary VN Insert is too large"
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:12:02 AM »
0
เมื่อเข้าสู่โปรแรกม HOSxP จะมี POP UP เตือน "Temporary VN Insert is too large" ขึ้นมาดังภาพ
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ  และต้องทำอย่างไรบ้าง  เพราะเคยเจอแต่เตือนเรื่อง report แต่ไม่เคยเจอเตือนเรื่อง VN แบบนี้คะ  ขอคำชี้แนะด้วยคะ
               ขอบคุณคะ 
- BMS Maintenance -

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่อง "Temporary VN Insert is too large"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:46:27 AM »
0
yes

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
Re: สอบถามเรื่อง "Temporary VN Insert is too large"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:48:54 AM »
0
ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ 
เพราะแต่แรกไม่กล้ากด กลัวมีผลต่อระบบคะ  แต่ตอนนี้ OK แล้วคะ

- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ sakka

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:34:37 AM »
0
ผมเจอเตื่อน Temporary VN Insert is too large เหมือนกันครับ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าพอตอบ Yes ไปแล้ว เข้าโปรแกรมครั้งต่อไป ก็ยังเตือนอีก ไม่หายครับ

แล้วอย่างนี้จะมีวิธีแก้ไขอะไรได้อีกไหมครับ ขอคำแนะนำด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Junghan Hospital .. Mr.Sakchai , Email : kaehaban@yahoo.com ,
CentOS5.2 , MySQL 5.1.30 , Hosxp 3.52.3.14

ออฟไลน์ yord

• Hero Member
  • PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 15:56:17 PM »
0
ปรกติตอบ yes แล้ว ก็จะไม่เตือนขึ้นมาแล้วนะครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ sakka

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 18:27:12 PM »
0
ผมนำฐานข้อมูลเดิมกลับมาใช้ (ใช้ได้ปกติแล้วครับ) แต่ก็ยังสงสัยอยู่
หากท่านทราบสาเหตุที่แท้จริงของปัญหา ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
เผื่อเกิดปัญหานี้ขึ้นอีก จะได้แก้ไขอย่างถูกวิธี
Junghan Hospital .. Mr.Sakchai , Email : kaehaban@yahoo.com ,
CentOS5.2 , MySQL 5.1.30 , Hosxp 3.52.3.14

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 21:50:22 PM »
0
คิดว่าเกิดจาก  เวลาเราเปิด  HOSxP  เข้า login  แล้วจะเจอ  ข้อความว่า 

"Temporary VN Insert is too large"

เป็นบางครั้ง  (จะเจอได้เฉพาะผู้ที่  admin เท่านั้นครับ user อื่นๆ จะไม่เป็นครับ )
ที่เกิด  Temporary  ในที่นี้คือตาราง  tempreport และตาราง temp ตัวอื่นๆ ที่ได้ทำการบันทึกการทำรายงาน รายงานที่ดึงข้อมูลมาบันทึกไว้ในตาราง tempreport ก่อนแล้วค่อยแสดงรายงานอีกที  (จำลองข้อมูลไว้ ) มี record เกิดจำนวน ( ไม่รู้ว่าจำกัดไว้เท่าไหร่) แต่ระบบ  ก็แจ้งมาว่า  มีข้อมูลที่ค้างในรายงาน มากเกินไป  ก็เลยให้เราเลือก  Yes  เพื่อทำการเครียร์ข้อมูลทิ้งไป  หรือ  No  เพื่อค้างข้อมูลไว้ดูรายงานก่อน

ที่ผมตรวจสอบมีเท่านี้ครับ  ที่เหลือคงต้องให้  อ.mn  ตอบอีกครั้งครับ  :)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 22:41:41 PM »
0
คิดว่าเกิดจาก  เวลาเราเปิด  HOSxP  เข้า login  แล้วจะเจอ  ข้อความว่า 

"Temporary VN Insert is too large"

เป็นบางครั้ง  (จะเจอได้เฉพาะผู้ที่  admin เท่านั้นครับ user อื่นๆ จะไม่เป็นครับ )
ที่เกิด  Temporary  ในที่นี้คือตาราง  tempreport และตาราง temp ตัวอื่นๆ ที่ได้ทำการบันทึกการทำรายงาน รายงานที่ดึงข้อมูลมาบันทึกไว้ในตาราง tempreport ก่อนแล้วค่อยแสดงรายงานอีกที  (จำลองข้อมูลไว้ ) มี record เกิดจำนวน ( ไม่รู้ว่าจำกัดไว้เท่าไหร่) แต่ระบบ  ก็แจ้งมาว่า  มีข้อมูลที่ค้างในรายงาน มากเกินไป  ก็เลยให้เราเลือก  Yes  เพื่อทำการเครียร์ข้อมูลทิ้งไป  หรือ  No  เพื่อค้างข้อมูลไว้ดูรายงานก่อน

ที่ผมตรวจสอบมีเท่านี้ครับ  ที่เหลือคงต้องให้  อ.mn  ตอบอีกครั้งครับ  :)

สุดยอดผมเคยรู้มาก่อนเลยว่าข้อนี้ มันเป็นจังชี้นี้เอง อิอิอิ ขอบคุณ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ