ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือตรวจ report ให้ทีค่ะ preview ไม่ออก ไม่ขึ้น error  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ arakok

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
คือเพิ่งเริ่มหัดเขียน report ค่ะ
เป็นรายงานสรุปผลการตรวจร่างกายประจำปี (ตามที่แนบ)
หลังจากเขียนโค๊ดแล้ว ตรวจสอบไม่มี error แต่รันตรง preview แล้วไม่ขึ้นค่ะ
** รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบให้ทีนะคะ ว่าผิดพลาดตรงไหน
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ *-*

ถามเพิ่มเติมค่ะ
ในตาราง lab_order ฟิลล์ที่ชื่อ lab_items_name_ref หมายถึงอะไรหรือคะ
เพราะเอามาเปรียบเทียบกับตาราง lab_items ฟิลล์  lab_items_name แล้ว lab_items_code ตรงกัน
แต่ lab_items_name_ref และ lab_items_name  ไม่ตรงกันค่ะ

Umarin Phansamdang
พนักงานคอมพิวเตอร์
ศูนย์สารสนเทศ
www.yodfahospital.mi.th/

ออฟไลน์ ทานน้ำ

• Full Member
  • ดวงพร ประกาศ(จอย) ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบฺBMS
Re: ขอความช่วยเหลือตรวจ report ให้ทีค่ะ preview ไม่ออก ไม่ขึ้น error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 14:15:49 PM »
0
ไม่ทราบว่า ตาราง patient_regiment (ตามใน code ในรายงาน)ของคุณ arakok  เก็บข้อมูลหรือเปล่าคะ
เพราะทดสอบแล้ว มันเพิ่มขึ้นมาแต่ HN แต่ฟิล main_regiment ไม่ได้เก็บข้อมูลอะไรไว้เลยค่ะ
เลยอยากทราบว่า ตอนนี้ ยังใช้ได้ปกติหรือเปล่า ถ้าไม่ปกติ จะได้แจ้งอาจารย์ ค่ะ

:) :)

BMS Call Center
ดวงพร  ประกาศ(จอย)
ผู้จัดการโครงการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ arakok

• Newbie
  • *
Re: ขอความช่วยเหลือตรวจ report ให้ทีค่ะ preview ไม่ออก ไม่ขึ้น error
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 16:13:49 PM »
0
ไม่ทราบว่า ตาราง patient_regiment (ตามใน code ในรายงาน)ของคุณ arakok  เก็บข้อมูลหรือเปล่าคะ
เพราะทดสอบแล้ว มันเพิ่มขึ้นมาแต่ HN แต่ฟิล main_regiment ไม่ได้เก็บข้อมูลอะไรไว้เลยค่ะ
เลยอยากทราบว่า ตอนนี้ ยังใช้ได้ปกติหรือเปล่า ถ้าไม่ปกติ จะได้แจ้งอาจารย์ ค่ะ

:) :)

BMS Call Center

เรียนคุณ ธารน้ำ

- ตาราง patient_regiment  ยังเก็บข้อมูลได้ค่ะ  โดย main_regiment
ใช้เก็บข้อมูลสังกัดหลักที่กำลังพลหรือพลเรือนประจำการอยู่ค่ะ

- ขอทราบวิธีตรวจสอบการเก็บข้อมูลของตาราง-ฟิล ด้วยนะคะ เพื่อเป็นแนวทางค่ะ 

- ตอนนี้ยังแก้ปัญหาไม่ได้เลยค่ะไม่ทราบว่าติดตรงไหน เดือนหน้าจะมีการตรวจร่างกายประจำปีแล้วเกรงว่าจะทำไม่ทัน

***ขอบคุณล่วงหน้าที่ทาง BMS ได้สละเวลามาช่วยเหลือค่ะ

Umarin Phansamdang
พนักงานคอมพิวเตอร์
ศูนย์สารสนเทศ
www.yodfahospital.mi.th/