ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบงานบัญชี 6 (แฟ้ม FP )ถ้าคนไข้มารับบริการ 3 อย่างในวันเดียวกัน  (อ่าน 5012 ครั้ง)

ออฟไลน์ loveluk

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ระบบงานบัญชี 6 (แฟ้ม FP )ถ้าคนไข้มารับบริการ 3 อย่างในวันเดียวกัน
อย่างเช่นตัวอย่าง ตามรูป ส่งออกแฟ้ม fpแล้วติดข้อมูลซ้ำซ้อน แล้วจะมีวิธีการคีย์ข้อมูลแบบไหนค่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
HCODE+VSTDATE+SPCLTY+CID = 1 รายการในหนึ่งวันและหนึ่งสถานบริการครับ..

กรณีนี้..ปลอ่ย error ไปเถอะครับ..เล็กน้อย..ไม่ต้องไปดูแต้ม POINT มากนัก...เพราะบริการถึง 3 กิจกรรม แต่อยู่ในประเภทคลินิกเหมือนกันครับ..

แต่เอาผลงานไปใช้ในเรื่อง KPI ของบุคคลากร แต่ละคนได้ครับ..เป็นผลงานในแผนก..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
HCODE+VSTDATE+SPCLTY+CID = 1 รายการในหนึ่งวันและหนึ่งสถานบริการครับ..

กรณีนี้..ปลอ่ย error ไปเถอะครับ..เล็กน้อย..ไม่ต้องไปดูแต้ม POINT มากนัก...เพราะบริการถึง 3 กิจกรรม แต่อยู่ในประเภทคลินิกเหมือนกันครับ..

แต่เอาผลงานไปใช้ในเรื่อง KPI ของบุคคลากร แต่ละคนได้ครับ..เป็นผลงานในแผนก..

ปล่อยเหมือนกันครับ  ป้าเกื้อ

ออฟไลน์ yut

• Sr. Member
ถ้าดูตามรูป ผมคิดว่านะจะผิดที่วิธีการลงข้อมูลมากกว่า  ;D ;D เพราะการตรวจมะเร็งเต้านม/ปากมดลูกน่าจะลงที่ tab ถัดไปไม่น่าจะมาอยู่ที่ tab แรกนะครับ  (ในส่วน service ควรจะเป็นงานวางแผนครอบครัวจริง ๆ)
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ loveluk

• Jr. Member
  • **
ต้องเปลี่ยนรูปแบบการคีย์ใช่ไหมค่ะ สรุปคือ1วันสามารถมีได้แค่visitเดียว ถูกไหมค่ะ 8)

ออฟไลน์ Kanda

• Sr. Member
  • Kanda
    • กานดา
งานคัดกรองมะเร็งปากมดลูกและมะเร็งเต้านม เป็นงานคัดกรองซึ่งไม่จำเป๋นต้องเพิ่ม Visit ก็ได้นะคะ มีบางที่ คัดกรองมะเร็งเต้านมทุกเดือน ทำให้เพิ่ม Visit ข้อมูล service เพิ่มขึ้นเยอะทุกเดือน (การตรวจมะเร็งปากมดลูกให้เพิ่มปกติเหมือนคนมารับบริการทั่วไปค่ะ)
Suttibak1@hotmail.com
โรงพยาบาลกรุงเทพจุรีเวช ร้อยเอ็ด รพ.ขนาด 101 เตียง