ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง สถานะ FT ในหน้าจอลงผลวินิจฉัย  (อ่าน 3697 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hos_Wang

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
ขอความช่วยเหลือเรื่อง สถานะ FT ในหน้าจอลงผลวินิจฉัย  ขึ้นสถานะกากบาทไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไร  เพราะถ้าไปที่แผนกอื่นจะไม่สามารถแก้ไขข้อมูลได้  ต้องทำอย่างไรถึงจะหายครับ
รัฐชัย  มหาสิงห์  นวก.คอมฯ โรงพยาบาลวังสะพุง  จ.เลย
Server : IBM Xeon 2.13  Ram: 8Gb: OS: CentOS 4.8
Database : mysql percona-5.1.54
Client Spec : WinXP SP3 Core2Duo 2.24 RAM 2GB
ขึ้นระบบเองเมื่อ  วันที่  1  มกราคม  2554
Hosxp Version 2.54.12.7

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
คลิกขวาคนไข้ที่เป็นรูปกากบาทแล้วเลือก "สถานะการเงิน" --> "เปิดให้แก้ไขรายการ" ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ อ.pop  ตอนนี้ถามพี่เขาแล้วยังไม่มีเคสตอนนี้  ถ้าได้ผลอย่างไรหรือไม่ได้อย่างไร เดี๋ยวจะมาบอกน่ะครับผม  อ่าาา.....ผมลองทำตามที่ อ.pop บอกแล้ว  แต่สถานะไม่หาย....แต่ไม่ได้ลองแก้ไขข้อมูลว่าจะได้หรือไม่
รัฐชัย  มหาสิงห์  นวก.คอมฯ โรงพยาบาลวังสะพุง  จ.เลย
Server : IBM Xeon 2.13  Ram: 8Gb: OS: CentOS 4.8
Database : mysql percona-5.1.54
Client Spec : WinXP SP3 Core2Duo 2.24 RAM 2GB
ขึ้นระบบเองเมื่อ  วันที่  1  มกราคม  2554

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
กดอีกทีเลือกคำว่า..โอนค่าใช้จ่ายจาก OPD ครับ..กากบาทจะหาย  ได้สีเขียว ๆ แปลว่า โอนค่าใช้จ่ายมาเป็น IPD แล้วครับ  :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ขอบคุณ อ.เกื้อ กับ อ.pop มากครับได้แล้วครับผม.....แล้วเราสามารถตั้งให้สถานะสีเขียวตลอดได้ไหมครับ  ส่วนมากจะเป็นที่ห้องคลอด  ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุใด

ขอบคุณ อ.เกื้อ กับ อ.pop มากครับได้แล้วครับผม.....แล้วเราสามารถตั้งให้สถานะสีเขียวตลอดได้ไหมครับ  ส่วนมากจะเป็นที่ห้องคลอด  ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุใด

แสดงว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนั้น ไม่ได้ติ๊กเลือก...โอนค่าใช้จ่ายจากตำแหน่งใต้รูปคนไข้ในการลงบันทึก admit ....ของคนไข้ในแผนกห้องคลอดครับ...เป็นไปได้มากมาย :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
แสดงว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนั้น ไม่ได้ติ๊กเลือก...โอนค่าใช้จ่ายจากตำแหน่งใต้รูปคนไข้ในการลงบันทึก admit ....ของคนไข้ในแผนกห้องคลอดครับ...เป็นไปได้มากมาย Cheesy Cheesy
;D ;D ;D ยูเทิร์น เอ๊ย ฟันธง (เจอป๋าเกื้อแล้วติดยูเทิร์นอยู่เรื่อย) ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

อ้างถึง
แสดงว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนั้น ไม่ได้ติ๊กเลือก...โอนค่าใช้จ่ายจากตำแหน่งใต้รูปคนไข้ในการลงบันทึก admit ....ของคนไข้ในแผนกห้องคลอดครับ...เป็นไปได้มากมาย Cheesy Cheesy
;D ;D ;D ยูเทิร์น เอ๊ย ฟันธง (เจอป๋าเกื้อแล้วติดยูเทิร์นอยู่เรื่อย) ;D ;D ;D

ป๋าชอบตามมาแหย่.........เดี๋ยวผมก็เลี้ยวซ้ายไปภูเก็ตซะเลย..... ;D ;D