ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ท่านใดมีคู่มือการใช้ห้องตรวจแพทย์ไหมครับผม  (อ่าน 3998 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hos_Wang

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
อาจารย์ท่านใดมีคู่มือการใช้ห้องตรวจแพทย์ไหมครับผม  คือที่โรงพยาบาลผมจะเริ่มให้แพทย์คีย์ข้อมมูลเองครับ  แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร  จึงขอความช่วยเหลือจากท่านอาจารย์ที่มีคู่มือ  เพื่อจะให้แพทย์ได้ทดลองใช้ระบบดูครับ  ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับผม  หากผมอธิบายไม่ชัดเจนก็ต้องขออภัยด้วยน่ะครับ
รัฐชัย  มหาสิงห์  นวก.คอมฯ โรงพยาบาลวังสะพุง  จ.เลย
Server : IBM Xeon 2.13  Ram: 8Gb: OS: CentOS 4.8
Database : mysql percona-5.1.54
Client Spec : WinXP SP3 Core2Duo 2.24 RAM 2GB
ขึ้นระบบเองเมื่อ  วันที่  1  มกราคม  2554
Hosxp Version 2.54.12.7

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองมองหา สัญลักษณ์ หรือข้อความ  HELP ภายในโปรแกรม HOSXP มีในหลายหน้าจอครับ..เช่น ที่ระบบงานห้องบัตร  หัวเมนูด้านซ้ายมีคำว่า HELP ครับ.. เมนู  About   HELP  เป็นต้นครับ..หรือไม่ก็

User Manual ภายใน Folder  HOSXP ครับ..เป็น PDF ครับ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
คู่มือจะอยู่ ใน C:\Program Files\HOSxP\manual ลองดูครับ :D ;D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ Hos_Wang

• Newbie
  • *
  :D :D ผมก็ลืมดูใน hosxp manual  เหมือนกันครับ...อิอิ   ขอบคุณท่านอาจารย์เกื้อและอาจารยืกุ๊กไก่ด้วยน่ะครับ :D :D
รัฐชัย  มหาสิงห์  นวก.คอมฯ โรงพยาบาลวังสะพุง  จ.เลย
Server : IBM Xeon 2.13  Ram: 8Gb: OS: CentOS 4.8
Database : mysql percona-5.1.54
Client Spec : WinXP SP3 Core2Duo 2.24 RAM 2GB
ขึ้นระบบเองเมื่อ  วันที่  1  มกราคม  2554
Hosxp Version 2.54.12.7

ออฟไลน์ chk

;D  ท่านขอมา  เราก็ขอแจกไป ขอรับ อิอิ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010