ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ SYS_ER_FORM ใช้ Enter ไม่ได้  (อ่าน 9314 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ระบบ SYS_ER_FORM ใช้ Enter ไม่ได้
« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 17:47:20 PM »
0
ผมทำ  SYS_ER_FORM   ใน  Custom form  ไว้ครับ 
ส่งสัยว่าทำไมใช้  ฟังก์ชัน  นี้ไม่ได้  คือ ผมอยากให้ใช้  enter  ไปคีย์ทีละช่องได้เลย อะครับ 

if Key = #13 then begin
    SelectNext(Sender as tWinControl, True, True );
    if Sender = Edit10 then
      Button1.Click;
    Key := #0;
  end;

รบกวน  อ.mn  แนะนำด้วยครับ 
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ระบบ SYS_ER_FORM ใช้ Enter ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 21:01:32 PM »
0
เป็น key   tab แทนดูครับ

• armds
Re: ระบบ SYS_ER_FORM ใช้ Enter ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 23:10:32 PM »
0
เป็น key   tab แทนดูครับ

ขอบคุณครับ  นึกว่ามี  ฟังก์ชัน  อื่น ได้อีก   (เพราะถ้าไปใช้  delphi  เขียน ก็ run  ได้ปกติ)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

• armds
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 09:25:41 AM »
0
ฝากให้  อ.อ๊อด  และท่านอื่นๆ  ที่ต้องการนำไปใช้ครับ
เป็นการลงข้อมูลเฉพาะที่  ทาง พยาบาล ER  ต้องการจะลงแบบง่าย ๆ ครับ  ไม่ต้องไปคีย์ในหน้าจอ คัดกรองของ OPD  ครับ