ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานFirst daig กับ Priciple dx (จริง)ผู้ป่วยในเมื่อแพทย์วินิจฉัยครับ  (อ่าน 5135 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
สอบถามอาจารย์ทุกท่านครับ คือผมอยากได้รายงาน First Diag ตอนที่คนไข้ถูกบันทึกก่อน Admit กับ Principle dx. เมื่อคนไข้เข้ามานอนเตียงแล้ว แล้วบันทึกข้อมูลว่าเป็นอะไรจริงๆน่ะครับ ไม่ทราบว่าพอมีใครเคยทำบ้างครับ หรือขอเป็น SQL ก็ได้ครับ หรือชื่อตารางก็ได้ครับ เพราะผมหาตาราง เจอแล้วแต่ไม่แน่ใจว่าถูกไหม ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ pasin

• Newbie
  • *
ลองดูนะครับ ไม่ทราบว่าจะตรงตามต้องการหรือเปล่า
select v.vstdate as visit_date,v.hn,concat(p.pname,p.fname,' ',p.lname)as ptname,concat(v.pdx,' - ',i.name)as first_dx,a.regdate as admit_date,a.an,concat(a.pdx,' - ',c.name)as principle_dx
from vn_stat v
left outer join patient p on p.hn=v.hn
left outer join an_stat a on a.vn=v.vn
left outer join icd101 i on i.code=v.pdx
left outer join icd101 c on c.code=a.pdx
where v.vstdate between '2008-01-01' and '2008-01-31'  and a.an is not null
รพช.ปางศิลาทอง อ.ปางศิลาทอง จ.กำแพงเพชร

ขอขอบพระคุณ อ.ชัยพร (อ.MN) ที่สร้างโปรแกรม HOSxP ที่ดี
รวมทั้งอ.ทุกท่านในบอร์ดแห่งนี้

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
ขอบคุณมากครับ คุณ pasin
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
ลองนำตัวอย่าง code มาใช้ดูแล้ว

ไม่เห็นมี  อะไรในฟอร์มเลยครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ลองนำตัวอย่าง code มาใช้ดูแล้ว

ไม่เห็นมี  อะไรในฟอร์มเลยครับ

code นี้แก้เป็น between '2009-02-01' and '2009-02-28' 
ดูครับ
คุณน่าจะใช้งานHOSxP ได้ไม่นานนะครับ พอดีค่าดังกล่าว ดึงคนไข้จากปี 2551