ผู้เขียน หัวข้อ: ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิต้นสังกัด  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ cya

• Full Member
  • Respect: 0
ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิต้นสังกัด
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 12:53:56 PM »
0
รบกวนเรียนถามอ. ดังนี้คะ
1.ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิเบิกต้นสังกัด รายการค่าเกินสิทธิ พิมพ์ไม่ได้ เฉพาะเวลาที่ใช้แบบฟอร์มของกระทรวงการคลัง     หน้าจอยืนยันการพิมพ์ไม่ขึ้นรายการอะไรเลย  จึงพิมพ์ใบเสร็จไม่ได้ ต้องเขียนใบเสร็จเอง 
ver 3.50.8.22   แก้ไขได้อย่างไรคะ

2.การนับผู้ป่วยรายใหม่/เก่า ของงานทันตกรรม นับที่ fieldไหนคะ   coun_in_year เป้นจำนวนครั้งที่มารวมของทั้งรพ.ใช่ไหมคะ

3.การบันทึกการตั้งครรภ์ของผู้ป่วยทันตกรรม  เวลาบันทึกตรง  ลง screen  พอเปิดดูอีกครั้ง ที่ช่องกำลังตั้งครรภ์ ที่เคยติ๊กเครื่องหมายถูกไว้หายไปค่ะ    และอยากทราบว่าข้อมูลนี้เก็บไว้ที่ field ไหน ตารางไหนค่ะ
ถ้าเป้นไปได้อยากให้มีช่องให้ติ๊กถูก ว่าตั้งครรภ์ ตั้งแต่หน้าที่เป็นการลงทะเบียนทันตกรรม โดยไม่ต้องใช้ mouse คลิกเลือกไปที่ลงscreen จะสะดวกขึ้นมากนะคะ
ขอบพระคุณมากค่ะ
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิต้นสังกัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 15:09:58 PM »
0
จะเป็นต้องเปลี่ยน version ครับเพราะว่าได้ถูกแก้ไข แล้วครับ

ออฟไลน์ tainara

• Newbie
  • *
Re: ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิต้นสังกัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 17:19:47 PM »
0
3.50.8.31 ก็เป็นครับ เวลาขึ้นหลายรายการให้เลือก เช่น
 ค่าห้อง
 ค่ายา
 ค่าบริการ
สมมติว่าเลือกค่าห้องอย่างเดียวไม่ออกเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ cya

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:55:44 AM »
0
รบกวนอีกครั้งค่ะ เรื่องการนับผู้ป่วยทันตกรรมรายใหม่/เก่า ค่ะ นับได้อย่างไรคะ
จะรู้ได้อย่างไรว่าผู้ป่วยรายนี้เป็นคนไข้ใหม่ หรือเก่าของทันตกรรม  ถ้าไม่ได้ใช้เลข DN นะค่ะ
Chawang Crown Prince Hospital, Nakhonsrithammarat.

ออฟไลน์ monchai

ใบเสร็จผู้ป่วยในสิทธิต้นสังกัด version 3.52.2.3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 11:57:00 AM »
0
ใบเสร็จรับเงินผู้ป่วยใน สิทธิต้นสังกัด  ตั้งค่าใบเสร็จ  ออกโดยใช้รหัสของกรมบัญชีกลาง  เมื่อกดบันทึกแล้วไม่ปรากฎรายการ  แบบกรมบัญชีกลาง  ทำให้ไม่สามารถออกใบเสร็จได้