ผู้เขียน หัวข้อ: Mozilla FireFox 2.0 มาแล้วจ้า!!!  (อ่าน 3450 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
Mozilla FireFox 2.0 มาแล้วจ้า!!!
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2006, 00:51:23 AM »
0
เมื่อวันก่อนแนะนำ Internet Explorer 7 ไปวันนี้ก็ถึงคิวของ Mozilla FireFox 2.0 บ้าง โดยทาง Mozilla.org ได้เปิดให้ดาวน์โหลดเมื่อวันที่ 23 ตุลาคมเป็นต้นมา มิตรรักแฟนเพลงที่ยังไม่ได้ดาวน์โหลดก็เชิญที่ www.mozilla.com ส่วนผมได้มาแล้ว และติดตั้งเรียบร้อยแล้ว และพบว่าฟีเจอร์ใหม่ ๆ เช่นการรองรับ RSS ดีขึ้น, Tab ดีขึ้น, Integrated Search Engine กะ Live Bookmark (จริงๆก็เห็นมีมาแต่เวอร์ชั่น 1.5 แล้วนิครับ แต่ผมก็ชอบครับ) , Live Update ดีมากเลยครับ เมื่อเปิดโปรแกรม เขาจะทำการ update ให้อัตโนมัติ รวมถึง Extension ด้วยครับ , Phishing Protection and Spyware Protection อันนี้ก็ดีขึ้นมากครับ ถ้าเขาได้ใช้ IE 7 จะเห็นว่าของ IE 7 ก็มีเหมือนกัน