ผู้เขียน หัวข้อ: เลขที่รับ refer ไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 3708 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชวดล

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลร้อยเอ็ด
เลขที่รับ refer ไม่ขึ้นครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 15:09:00 PM »
0
เลขที่รับ refer ไม่ขึ้นครับ
ปกติตอนส่งตรวจ ถ้าผู้ป่วยมีประวัติการรับ refer ก้อจะขึ้นดูประวัติรับ refer ได้ครับ
แต่พอ update version ไม่มีเลขที่รับ refer ครับ เข้าไปดูที่ฐานข้อมูล ReferIn แล้ว ไม่พบข้อมูลใน field ดังกล่าวครับ
แต่ข้อมูลเก่ามีครับ ส่วน ovst field i_refer_number ก้อมีเลขที่รับ refer ครับ
เริ่มเป็นหลังจาก update version ใหม่ครับ
ปัจจุบันใช้ v3.51.10.29 ครับ version ใหม่ไม่ทราบว่าแก้หรือยังครับ ยังไม่ได้ลองครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2008, 15:16:47 PM โดย ชวดล »
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด
อบรมโดย BMS Team เมื่อ กลางปี 50
ขึ้นระบบ BMS Team เมื่อ ก.ย. 50
ปัจจุบันใช้ครบทุก Module
  และกำลังขึ้นระบบ Paperless (ผู้ป่วยนอก)
  คาดแล้วเสร็จสิ้นปี 57 full OPD
  ปี 58 full IPD

Name : ชวดล วงค์กิตติ
e-Mail : reh1012002@yahoo.com
Admin and Developer
http://reh.go.th

Master Server : CentOS > MySQL 5.5.11-33-percona
Slave Server : CentOS > MySQL 5.5.36-34.2-percona

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เลขที่รับ refer ไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 16:59:09 PM »
0
เกิดจากการรันระบบ หมายเลข เอง  XXX/52 

เวลารันเลข ต่อไประบบก็ไม่รู้ว่าจะรันแบบไหนครับ

ของผมกำหนดไว้เลย

52001 เริ่มต้นต่อไปก็ตรงเองไม่ต้องให้เขา ลงครับ

ออฟไลน์ ชวดล

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลร้อยเอ็ด
Re: เลขที่รับ refer ไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:06:14 AM »
0
เป็นเลขที่ของใบ refer ที่ส่งต่อครับ
ไม่ใช่เลข refer ที่ระบบรันให้ครับ
เอาไว้ดู (เลขที่) ประวัติการส่งต่อมาครับ

โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด
อบรมโดย BMS Team เมื่อ กลางปี 50
ขึ้นระบบ BMS Team เมื่อ ก.ย. 50
ปัจจุบันใช้ครบทุก Module
  และกำลังขึ้นระบบ Paperless (ผู้ป่วยนอก)
  คาดแล้วเสร็จสิ้นปี 57 full OPD
  ปี 58 full IPD

Name : ชวดล วงค์กิตติ
e-Mail : reh1012002@yahoo.com
Admin and Developer
http://reh.go.th

Master Server : CentOS > MySQL 5.5.11-33-percona
Slave Server : CentOS > MySQL 5.5.36-34.2-percona

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 15:54:54 PM »
0
เป็นเลขที่ของใบ refer ที่ส่งต่อครับ
ไม่ใช่เลข refer ที่ระบบรันให้ครับ
เอาไว้ดู (เลขที่) ประวัติการส่งต่อมาครับ

ครับเข้าใจครับ

แต่ว่าเราเอาเลขที่ระบบจะรันไปใส่เลข ที่แบบนั้น
ระบบมันก็คิดว่าเรากำหนดเอง
มันเลยไม่รันต่อไหน
กับคนอื่น
เพราะว่าเลขนี้มันต่อไม่ถูกครับ