ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีหัวข้อ"ข้อเสนอแนะในการพัฒนาโปรแกรม"  (อ่าน 3760 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
น่าจะมีหัวข้อ "ข้อเสนอแนะในการพัฒนาโปรแกรม" แสดงไว้บน PROJECT INFORMATION เลยก็ดีนะครับ ไว้สำหรับรวบรวมข้อเสนอแนะต่างๆ(เหมือนเวปเดิม) ผมเข้าใจดีว่าทุกคนมีความต้องการที่หลากหลายไม่เหมือนกัน แต่ใช่ว่าทุกข้อเสนอแนะจะได้รับการตอบสนอง เพียงแต่เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาพัฒนาระบบเท่านั้น หากหัวข้อไหนทางทีมงานเห็นว่าเป็นประโยชน์และสามารถทำได้โดยไม่กระทบระบบโดยรวมก็นำไปพัฒนา และลงไว้ว่าหัวข้อนั้นได้รับการปรับปรุงแล้วใน Version ไหนเป็นต้น อย่างนี้ผู้ใช้จะได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาด้วยนะครับ เพราะสมาชิกบางท่านก็มีความสามารถและแนวคิดดีๆ เยอะครับ อาจจะพอเป็นประโยชน์ได้บ้าง สมาชิกท่านอื่นๆ มีความเห็นเป็นอย่างไรบ้าง
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ anukul

• Hero Member
  • Respect: +1
Re: น่าจะมีหัวข้อ"ข้อเสนอแนะในการพัฒนาโปรแกรม"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 00:32:37 AM »
0
เห็นด้วยครับ

แต่ของเดิม Bug tracker ใช่มั๊ยครับ  ก็ดีครับเป็นหมวดหมู่ รู้ว่าแก้หรือยัง  แต่ติดตรงที่เสนอแนะเพิ่มเติม หรือช่วยกันวิเคราะห์ไม่ได้นะครับ เพราะบางทีเราคิดว่า น่าจะเป็นอย่างนี้  แต่เพื่อนเราอาจมีข้อเสนอที่น่าสนใจ ในประเด็นเดียวกัน 

ถ้า Bug tracker + กระทู้เพิ่มเติมได้ น่าจะดีนะครับ
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)