ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง พิมพ์สติ๊กเกอร์ห้องx-ray แล้ว XN ไม่ขึ้นค่ะ  (อ่าน 4391 ครั้ง)

ออฟไลน์ baR-SuGar

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
 ;D

รบกวนหน่อยค่ะ  ตอนพิมพ์สติ๊กเกอร์x-ray(ฟอร์ม Xray_request) แล้ว xn ไม่ขึ้นค่ะ
โดยเป็นเฉพาะ ผู้ป่วยที่มีคำนำหน้าเป็นยศน่ะค่ะ เช่น ด.ต.ต.,ส.ต.ต.,ส.ต.อ. (รักษาได้ค่ะ พันธมิตรกัน)
แต่คำนำหน้าบุคคลทั่วไป (นางสาว , นาง) xn ขึ้นให้ปกติค่ะ

ช่วยดูให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ....
--Padangbazar Hospital-- Sadao,Songkhla

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ช่วยส่งตัวแบบฟอร์มมาให้ดูหน่อยครับ
         เป็นCds ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• Newbie
  • *
นี่ตัวฟอร์มค่ะ
--Padangbazar Hospital-- Sadao,Songkhla

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

ลองไปที่หน้ารายงายผล Xray แล้ว
     คลิ้กที่ลงทะเบียนและพิมพ์ครับขึ้นทุคนครับ
             ลองทดสอบแล้วครับ
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
;D

รบกวนหน่อยค่ะ  ตอนพิมพ์สติ๊กเกอร์x-ray(ฟอร์ม Xray_request) แล้ว xn ไม่ขึ้นค่ะ
โดยเป็นเฉพาะ ผู้ป่วยที่มีคำนำหน้าเป็นยศน่ะค่ะ เช่น ด.ต.ต.,ส.ต.ต.,ส.ต.อ. (รักษาได้ค่ะ พันธมิตรกัน)
แต่คำนำหน้าบุคคลทั่วไป (นางสาว , นาง) xn ขึ้นให้ปกติค่ะ

ช่วยดูให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ....

โห...สงสัย อารยะขัดขืน
ไม่รับรักษาพวกตำรวจ 555555555
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• Newbie
  • *
ไม่ขึ้นXNเหมือนเดิมน่ะค่ะ สงสัยต้องแก้ไขแบบฟอร์มใหม่
ได้ไม่ได้ยังไง แล้วจะรายงานผลไปนะคะ

ผมใช้ฟอร์มที่ทำให้มาก็ใช้ได้ทุกคนเลยครับ
Thailand

ออฟไลน์ pong3plas

• Full Member
  • Respect: +1
เป็นเฉพาะผู้ป่วยที่มีเลข xn อยู่แล้ว  ถ้าระบบออก xn ใหม่ ไม่เป็นครับ
นายอนุพงศ์  มันทธวกาญจน์  ร.พ.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา
เริ่มใช้ 1 ต.ค.50  HOSxP V.3.56.12.16
เปลี่ยนมาใช้ HOSxP XE วันที่ 13 พ.ค. 66
Almalinux 8.7
PostgreSQL 15.2

ออฟไลน์ pong3plas

• Full Member
  • Respect: +1
คำสั่ง ครับ
select x.*,concat(p.pname,p.fname,'  ',p.lname) as ptname ,r.xn as real_xn,i.xray_items_name,
v.age_y
from xray_report x
left outer join xray_items i on i.xray_items_code=x.xray_items_code
left outer join vn_stat v on v.vn=x.vn
left outer join patient p on p.hn=x.hn
left outer join xrayxn r on r.hn=x.hn and r.regdate between '2005-01-01' and '2005-12-31'
where x.xn=9
นายอนุพงศ์  มันทธวกาญจน์  ร.พ.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา
เริ่มใช้ 1 ต.ค.50  HOSxP V.3.56.12.16
เปลี่ยนมาใช้ HOSxP XE วันที่ 13 พ.ค. 66
Almalinux 8.7
PostgreSQL 15.2

• Newbie
  • *
ใครมีคำสั่ง Xray_request เนี่ย ช่วยแนบมาให้หน่อยนะคะ

จะเอาไปเข้าระบบของที่รพ. เพื่อศึกษาดูคำสั่ง และลองใช้ดูค่ะ เผื่อมีอะไรขาดหายไป

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ