ผู้เขียน หัวข้อ: Help me !! รายการใบเสร็จไม่มีรายการครับ  (อ่าน 3126 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
Help me !! รายการใบเสร็จไม่มีรายการครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:38:03 AM »
0
ผู้ป่วยรับบริการรายการค่าพยาธิวิทยาแต่ห้องเก็บเงินออกใบเสร็จแล้วไม่มีรายการในใบเสร็จครับ
ในรูปที่ 1 ผู้ป่วยต้องจ่ายเงิน 410 บาท
ในรูปที่ 2 เมื่อกดบันทึกจะทำการพิมพ์ ออกเครื่องพิมพ์กลับไม่มีรายการค่าตรวจทางพยาธิวิทยาเลยครับ
และไฟล์ที่ 3 คือผมส่งให้อาจารย์ MN รบกวนตรวจสอบอีกรอบหนึ่งครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
Re: Help me !! รายการใบเสร็จไม่มีรายการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 13:18:37 PM »
0
อีกเรื่องหนึ่งคนไข้มาใช้บริการพยาธิอีกเหมือนกัน แต่มันขึ้นราคาเกินมาครับ
ราคา 600 บาทและไม่สามารถยกเลิกได้ด้วย ซึ่งวันหนึ่งจะมีรายการที่พิมพ์ออกมาเกินอย่างนี้ทุกวันซึ่งผมสามารถยกเลิกรายการแล้วบันทึกเข้าไปใหม่ก็จะเป็นราคาที่สมบูรณ์ รบกวนอาจารย์ทุกท่านหรือผู้รู้ช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555

Re: Help me !! รายการใบเสร็จไม่มีรายการครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:43:29 AM »
0
มาดันกระทู้ครับ ช่วยหน่อยครับ ผมมีปัญหาจริงๆ แก้ไม่ตกทั้งดูในรายการค่ารักษา ในส่วน Lab ก็ไม่มีอะไรที่จะสามารถทำให้ราคาเกินได้เลยครับ