ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.MN ระบบห้องยา เรื่องคืนยาข้ามวัน  (อ่าน 3791 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
อยากให้อ. MN ทำระบบคืนยาข้ามวันและมีรายละเอียดในการคืนยา เช่น เกิดอาการแพ้ ,เหตุที่คืนฯลฯ เพราะที่รพ.เริ่มเจอกรณีบ่อยมากขึ้นครับ คือการที่ผู้ป่วย นำยามาคืนและบางรายไม่มีความพึงพอใจในการใช้ยา แพ้ยา หรืออื่นๆ ซึ่งทางห้องเภสัช ผมเข้าเสนอแนะเข้ามาครับว่า คนไข้คืนยาบางกลุ่มเข้ามาแล้ว มันข้ามวันมาแล้ว ทำให้ Stock ยาไม่เท่ากัน จะเข้าไปแก้ไข เมื่อวาน ก็ทำให้ราคาค่ายาผิดพลาดของห้องการเงิน เลยไม่รู้จะทำอย่างไรครับ จึงขอรบกวนหน่อยครับ เพื่อให้ผู้ป่วยนำยามาคืนหากใช้ยานั้นไม่ได้ นำมาคืนที่ห้องจ่ายยา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 09:54:06 AM โดย pa_net »
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19