ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่ถนนบนมือถือและไม่ต้องพึ่ง GPS ก็ได้  (อ่าน 7755 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
แผนที่ถนนบนมือถือและไม่ต้องพึ่ง GPS ก็ได้

แบบนี้และครับกำลังหาคนพัฒนาเก็บ  ตำแหน่งบ้านได้เลย

http://www.google.com/gmm/index.html

ออฟไลน์ boyciro

• Newbie
  • *
  • ผู้ไม่รู้จิง ๆ ครับบบ
  • Respect: 0
    • www.banluanghospital.com
Re: แผนที่ถนนบนมือถือและไม่ต้องพึ่ง GPS ก็ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 14:43:18 PM »
0
ผมใช้ตัวนี้ครับ พอรู้แบบ คาว ๆ ๆ เย้ย คร่าว ๆๆ  ;D
ของกรมทางหลวงเขาใช้กัน ติดตั้งแล้วมีคู่มือด้วยครับ  :o :o
เปนโหลดแบบ บิต ครับ
http://www.zianbit.com/download.php?id=19051&zip=yes

ถ้าผิดกฎก็ลบได้นะครับพี่ เอิก  ๆ ๆ กลัวทำผิดครับ
Server1 DELL Intel Pentium D 925 3.0Ghz 1024 MB DDR-2 ECC DDR2 Memory 180GB SATA II Hard Drive OS IPCOP??
Server2 HP IntelCore™ 2 Duo 2.4GHz Ram 2 GB PC2-6400 Harddisk 250 GB SATA G31 Express Chipset 
OS Fedora 9 MySQL 3.51.23
-----------------------------------------------------------------------
Programer มือใหม่ที่ใส่ใจใน Hosxp จอมยุทธทั้งหลายโปรดให้คำชี้แนะด้วยนะครับ
-----------------------------------------------------------------------
ที่ทำงานครับ : โรงพยาบาลบ้านหลวง จังหวัดน่าน www.banluanghospital.com E-mail : wuttichai_lonan@hotmail.com

ออฟไลน์ boyciro

• Newbie
  • *
  • ผู้ไม่รู้จิง ๆ ครับบบ
  • Respect: 0
    • www.banluanghospital.com
Re: แผนที่ถนนบนมือถือและไม่ต้องพึ่ง GPS ก็ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 14:47:37 PM »
0
 ;D ;D ลืมบอกไปว่า MapMagic [Thailand 2548-2549] สามารถ วัดระยะทาง และ บอก Latitude + Longtitude แบบคาว ๆ ๆ เย้ย คร่าว ได้ด้วยครับ เอิก ๆๆๆ  ;D ;D
Server1 DELL Intel Pentium D 925 3.0Ghz 1024 MB DDR-2 ECC DDR2 Memory 180GB SATA II Hard Drive OS IPCOP??
Server2 HP IntelCore™ 2 Duo 2.4GHz Ram 2 GB PC2-6400 Harddisk 250 GB SATA G31 Express Chipset 
OS Fedora 9 MySQL 3.51.23
Programer มือใหม่ที่ใส่ใจใน Hosxp จอมยุทธทั้งหลายโปรดให้คำชี้แนะด้วยนะครับ
ที่ทำงานครับ : โรงพยาบาลบ้านหลวง จังหวัดน่าน www.banluanghospital.com E-mail : wuttichai_lonan@hotmail.com

doramon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 15:02:23 PM »
0
ปัญหาคือ   เจ้าหน้าที่ it ต้องไปทำด้วยนอกสถานที่

หรืออยู่ด้วยเวลา ที่จะทำระบบนี้ ผมก็คงไม่ได้ทำครับ  เพราะว่าต้องการให้คนที่ไปเก็บทำได้เอง 

เหมือนมือถือ ครับ  ตอนนี้มีกันทุกคน  น่าจะเป็นอุปกรณ์ที่เก็บข้อมูลได้ดีที่สุดครับ

( รุ่นไหนก็ได้ที่เป็นมือถือ  )   ผมทำระบบได้แล้ว แต่ไม่มีผู้บริหารยอมใช้   บอกว่ายังไม่จำเป็นก็เลยต้องร้องเพลง รอๆๆๆๆๆๆๆ
 ;D

doramon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 15:05:16 PM »
0
ชื่อโครงการ  บันทึกข้อมูลด้วยโทรศัทพ์มือถือ 

อุปกรณ์ที่ต้องใช้ 

คอมพิวเตอร์ 1 ตัว

เบอร์โทร  1 เบอร์  อะไรก็ได้ มือถือก็ได้แต่ต้องเป็น nokia  เพราะว่ารุ่นอื่นผมทำไม่เป็น   หรือ โทรศัทพ์บ้านก็ได้

หลังจากนั้น ก็โทรบันทึกข้อมูลได้เลย

;D ;D ;D ;D ;D