ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง Upgrade จากเวอร์ชั่นต่างๆไปเป็นเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อเป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 4055 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
คือผมลองอ่าน การ Upgrade จากกระทู้นี้ครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=6168.0
จากเวอร์ชั่น Full Version และเวอร์ชั่นใหม่เลย ไม่ทราบถูกไหมครับ เพราะผมฟังจากหลายท่าน
จากน้องอีกหลายคนก็บอกว่า ให้ Up ทุกตัวที่มีตั้งแต่ต้น 1 ถึง 10 แล้วอย่างนี้จะถูกไหมครับผม พอดีจะ Up version พอดีครับ แล้วไม่ทราบว่า Ver ตอนนี้อะไรสมบูรณ์สุดครับ
ช่วยตอบเป็นวิทยาทานเพื่อเป็นแนวทางเดียวกันครับผม ขอบคุณครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ตามนั้นเลยครับ ลงFull install 3.51.3.4 ก่อนแล้ว update structures แล้วค่อยลงเวอร์ชั่นใหม่ที่ต้องการแล้ว
ีupdate structure แล้ว check & repair table อีกทีครับ  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

doramon

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ bannok

• Respect: +8
สามารถ ีupdate structure แล้ว check & repair table  ในขณะที่มีคนใช้งานอยู่ได้ไหมครับ เพราะว่าถ้าหยุดการทำงานของโปรแกรม ก็ไม่สามารถใช้งานดปรแกรมได้ในขณะนั้น
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ผม update structure ในขณะที่มีคนใช้งานอยู่ประจำเลยครับ  ;D แต่เลือกเอาเวลาที่มีคนใช้น้อย ๆ ก็ดี แต่ก็ทำตามคำเตือนอยู่เสมอ และเคร่งครัด คือ ต้อง backup ข้อมูลไว้ก่อน

และควรจะ update ทันที เมื่อมี stable version มาแล้ว จะได้ไม่เกิด error หลังจากการ update
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
แต่ ตอนนี้

พวกเราตาม อ.ชัยพร ไม่ทันครับ

พวกเราตามเก็บกันทีก็เหนื่อยครับ แต่ยังใช้ไม่เต็มทุกระบบนะครับ
ตอนนี้ขอหยุดไว้ที่ 3.51.7.1 ครับ รอที่แต่ละคน  request อาจารย์ไปแล้ว อ. ยังไม่ได้ทำให้ครับ

งานเข้าเลยครับ ถ้า update กันที  ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
ไม่ทราบเมื่อทำการ Upgrade แล้ว Check & Repair แล้วต้องทำการ VN Check ไหมครับ พอดี เปิดไปเจอมาครับ ว่า (ใช้ในกรณี Upgrade Stucture ใหม่) เพราะลองทำในเครื่อง Server ที่ไม่ได้ใช้งานรู้สึกนานมากครับ
กลับบ้านนอนแล้วกลับมายังไม่เสร็จเลยครับ :P
อ๋อ ผม Up ver.3.51.7.2 ตาม Stable น่า OK ไหมครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
ผมเคย Post ถาม อ.mn
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=6321.0
คำถาม
3. Version HOSxP จะต้อง Up จาก 3.50.6.13 เป็น 3.51.3.4 ก่อนและ Upgrade Structure แล้วค่อย Upgrade
    เป็น 3.51.7.xx และ Upgrade Structure ใช่มั้ยครับ หรือช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
คำตอบคือ
3. ข้อนี้คำถามยอดนิยม  คำตอบคือ สามารถ Download HOSxP รุ่นล่าสุดมาทำการติดตั้งในเครื่องแล้วทำการ Upgrade Structure ได้เลยครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ