ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้งาน Hosxp จะดึงข้อมูลบัตรปชช. person จากระบบ PCU มาใส่ เลขปชช.ใน Patient  (อ่าน 2889 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
คือทางรพ.ใส่ข้อมูล Person ในระบบ PCU จะเสร็จแล้วซึ่งในนั้นจะมีเลขปชช. ซึ่งในระบบ Patient ยังไม่ได้ใส่เลขปชช. หรือใส่1111111111111 ไม่ทราบว่า มีวิธีหรือโค้ดอย่างไง ทำให้นำข้อมูลมาใส่เหมือนกันครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
ลองใช้คำสั่ง Update ข้ามตารางดูยังครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ลองใช้คำสั่ง Update ข้ามตารางดูยังครับ

ขอดูคำสั่ง SQL ด้วยครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

doramon

• บุคคลทั่วไป
Update   แต่ยังหาอะไรเชื่อมไม่ได้เพราะว่า  ที่เชื่อมมันก็เลข  13 หลัก 

อยู่แล้ว

;D

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ไอ้กระผมมัน admin ลูกทุ่งครับตามไล่คีย์แก้อย่างเดียว แจ้งเวชระเบียน,งานส่งเสริม,ประชาสัมพันธ์
จุดไหนเจอต้อง Gen CID ให้ใหม่แล้วบันทึก จนป่านนี้ก็ยังตามแก้ไม่หมดเลยครับ อ้อ..ผมมีตัวช่วยอยู่อันหนึ่ง
ใน report designer จะมีฟอร์มรายงานผู้ป่วยในที่ invalid CID ผมก็ใช้รายงานตัวนี้แหละครับปริ้นท์ข้อมูลออกมา
แล้วค่อยมาไล่ตามแก้เอาตามนั้น ส่วนมากก็จะเป็น 1-1111-11111-11-1, 1-1111-11111-11-9 ก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ ตอนนี้ตามแก้ปัญหาใหม่ครับตามแก้เลข CID ที่ GEN ขึ้นมาเพื่อให้เลข CID จริง ต้องยืมเทคนิค
อ.อ๊อด มาใช้ครับ "ไม่มีเลข CID จริงมาต้องเสียตังค์" ก็ได้ผลอีกระดับหนึ่งเช่นกันครับ  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak