ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับข้อมูลการซักประวัติ  (อ่าน 38884 ครั้ง)

ออฟไลน์ anurak2524

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับ อ. และสมาชิก HOSxP ทุกท่าน

พอดีที่ รพ. ของผมมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ และผมก็เป็น Admin มือใหม่
ก็เลยหาขอสรุปไม่ได้ครับ คือ ผมขึ้นระบบกับ อ.วีระวัฒน์ รพ.สารภี
ตอนนี้ระบบผมก็ลงตัวดีอยู่นะครับ แต่อยู่ ๆ ทางเจ้าหน้าที่ก็จะไม่ใช้ระบบ
ผมก็เลยอยากทราบว่าถ้าตรงจุดซักประวัติคนไข้ไม่คีย์ข้อมูลจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้างครับ
เจ้าหน้าที่(พยาบาล) เค้าจะไม่คีย์ซักประวัติ จะเขียนมือแล้วให้คนไข้เข้าห้องตรวจ แล้วก็ให้
หมอดูข้อมูลที่เขียนอ่ะครับ จะไม่มีการคีย์ประวัติเข้าคอมฯ แต่จะมีการส่วนอื่น ๆ เหมือนเดิม
คีย์ส่งคนไข้เหมือนเดิม สั่งยาเหมือนเดิม  รบกวน อ. บอกประโยชน์ของการคีย์ประวัติด้วยนะครับ
แล้วก็เรื่องการพิมพ์ใบสั่งยา ถ้าจะให้เหมาะสมควรตั้งเครื่องพิมพ์ไว้ที่ไหนครับ 

ขอคำตอบด่วยหน่อยนะครับ ก่อนเที่ยงครับ ต้องเอาเข้าที่ประชุมนะครับ
ขอบคุณมากครับ
Mr.Anurak  Wongnim 
E-Mail =>Wongnim@gmail.com :::: MSN =>Sandee_one@hotmail.com  /  anurak_be@hotmail.com
โรงพยาบาลเสริมงาม (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร. 054-286117-8 , 0-81740-5685
Server : Core2 Duo 2.66 GHz  RAM DDR2 4 GB HDD SATA II 160 GB 
Windows Server 2003 MySQL 5.0.45
ขึ้นระบบ 1 ต.ค.50  อ.วีระวัฒน์ Admin รพ.สารภี

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับข้อมูลการซักประวัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:07:16 AM »
0
ขอทราบเหตุผลของพยาบาลครับว่า

ทำไม จะไม่คีย์ข้อมูลซักประวัติ  ??? ???

จะได้หาเหตุผลมาช่วยสนับสนุน(หักล้างได้)

ปล.เวลาตั้งกระทู้เลือกห้องให้ถูกก่อนตั้งนะครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับข้อมูลการซักประวัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:20:19 AM »
0
ประโยชน์ของการคีย์ข้อมูลซักประวัติก็คือ ไม่ต้องใช้กระดาษครับ นั้นคือถ้าแพทย์ใช้คอมพิวเตอร์ตรวจ พยาบาลก็ควรจะใช้คอมพิวเตอร์ซักประวัติด้วยครับ จะไม่ได้ต้องเขียนแล้วส่งให้แพทย์อ่าน แต่เป็นการคีย์แล้วส่งให้แพทย์อ่านแทน ที่สำคัญข้อมูลที่เก็บสามารถนำมาแสดงได้โดยไม่ต้องค้นจากเอกสารครับ และอาจจะนำมาวิเคราะห์ได้ด้วยครับ  และหากทำสำเร็จแล้วหนทางสู่ paperless ก็สำเร็จไปกว่า 80% แล้วนะครับ

ปัญหาส่วนใหญ่ของพยาบาลก็คือ ไม่อยากคีย์ เพราะคีย์ไม่คล่องครับ ในระยะสั้นจะใช้เวลามากขึ้น แต่ในระยะยาวแล้วจะใช้เวลาสั้นลงและจะได้ข้อมูลที่มีคุณภาพมากขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2008, 10:24:00 AM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:25:27 AM »
0
ใช่เลยครับ อย่างที่ อ.mn บอกครับ เพราะเหตุการนี้เคยเกิดที่รพ ผมมาแล้วครับ แต่เมื่อให้เริ่มลองหัดใช้ก็จะเริ่มคล่องขึ้นครับ แต่คงต้องใช้เวลา
Yindee And Tan

ออฟไลน์ anurak2524

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:27:27 AM »
0
ขอทราบเหตุผลของพยาบาลครับว่า

ทำไม จะไม่คีย์ข้อมูลซักประวัติ  ??? ???

จะได้หาเหตุผลมาช่วยสนับสนุน(หักล้างได้)

ปล.เวลาตั้งกระทู้เลือกห้องให้ถูกก่อนตั้งนะครับ

พยาบาลบอกว่าทำให้เกิดการล่าช้า
เพราะพยาบาลพิมพ์คอมฯ ไม่เก่ง
เจ้าหน้าที่ไม่พอ แต่ตอนนี้เจ้าหน้าที่ที่จุดซักประวัติ 6 คน
โดยระบบเดิม ๆที่ใช้นะครับคือ
จะมีพยาบาลซักประวัติใส่กระดาษก่อน แล้วก็ถึงจะเอามาคีย์
แล้วส่งต่อห้องตรวจ แล้วก็หมอจะพิมพ์ใบสั่งยามาตรงจุดซักประวัติและจุดนัด
แต่ตอนนี้ เครื่องพิมพ์ใบสั่งยาได้ย้ายไปอยู่ตรง ห้องศูนย์สิทธิ ซึ่งผมว่าคนละเรื่องเลยนะครับ
ผมเลยอยากได้ขอสรุปจาก ทีมงานนะครับ
อ๋อต้องขอโทษด้วยนะครับที่เลือกห้องตั้งกระทู้ผิดนะครับ มือใหม่ครับ
Mr.Anurak  Wongnim 
E-Mail =>Wongnim@gmail.com :::: MSN =>Sandee_one@hotmail.com  /  anurak_be@hotmail.com
โรงพยาบาลเสริมงาม (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร. 054-286117-8 , 0-81740-5685
Server : Core2 Duo 2.66 GHz  RAM DDR2 4 GB HDD SATA II 160 GB 
Windows Server 2003 MySQL 5.0.45
ขึ้นระบบ 1 ต.ค.50  อ.วีระวัฒน์ Admin รพ.สารภี

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:33:10 AM »
0
อ้างถึง
พยาบาลบอกว่าทำให้เกิดการล่าช้า
เพราะพยาบาลพิมพ์คอมฯ ไม่เก่ง
เจ้าหน้าที่ไม่พอ แต่ตอนนี้เจ้าหน้าที่ที่จุดซักประวัติ 6 คน
โดยระบบเดิม ๆที่ใช้นะครับคือ
จะมีพยาบาลซักประวัติใส่กระดาษก่อน แล้วก็ถึงจะเอามาคีย์
แล้วส่งต่อห้องตรวจ แล้วก็หมอจะพิมพ์ใบสั่งยามาตรงจุดซักประวัติและจุดนัด
แต่ตอนนี้ เครื่องพิมพ์ใบสั่งยาได้ย้ายไปอยู่ตรง ห้องศูนย์สิทธิ ซึ่งผมว่าคนละเรื่องเลยนะครับ
ผมเลยอยากได้ขอสรุปจาก ทีมงานนะครับ
อ๋อต้องขอโทษด้วยนะครับที่เลือกห้องตั้งกระทู้ผิดนะครับ มือใหม่ครับ

ปัญหาเรื่องความล่าช้า ก็อย่างที่ผมบอกว่าเกิดทุก รพ. เพราะยังไม่คุ้นเคยและยังไม่คล่องครับ เพียงแต่หากไม่คิดจะเริ่ม ก็คงไม่สำเร็จนะครับ เพราะที่แจ้งมา หากพยาบาลที่จุดซักประวัติ สามารถคีย์รายการได้เอง ก็ไม่จำเป็นต้องมีคนนำมาคีย์ใหม่ใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนปัญหาเรื่อง Flow การให้บริการ ทางที่ดีควรจะมีผู้ที่มีประสบการณ์เข้าร่วมประชุมและช่วยชี้แจงจะช่วยแก้ปัญหาได้ถูกจุดนะครับ เพราะก่อนขึ้นระบบควรจะมีการประชุมและชี้แจง Flow การทำงานให้เจ้าหน้าที่ทุกคนรับทราบและเข้าใจงานของตนเองก่อนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:53:33 AM »
0
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ ที่รพ.ผมก็เคยเป็นครับ แต่ต่อไปเดี๋ยวก็ดีเองครับ ตอนนี้ถ้า HOSxP เสีย โดนว่าแทนแล้วครับ เพราะพยาบาลเค้าไม่อยากกลับไปเขียนแล้วครับ  :D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:21:37 AM »
0
ค่อยๆพูดค่อยจากันครับ
          ที่จริงมีอีกวิธีหนึ่งนะครับ
               เอาสิ่งล่อใจมาให้ใช้คอมซิครับ
                    ถ้าไม่ใช้โปรแกรมก็ไม่ให้ใช้คอมฯครับ
                          มีหลายที่ใช้วิธีนี้ได้ผลครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:57:29 AM »
0
ดีครับ มาเป็นกำลังใจ นะครับ
ขอแสดง มั่งนะ พอดี หัวอกเดียวกัน
โดนด่า ช่วงแรกๆ นะครับ ในจุดสกรีน ลง บ่นไม่ยอมทำ ช้า
ไม่พิมพ์ ที่ซัก พยาบาล มีอายุมั่งละ หลายเรื่อง
ผมวางระบบ ครึ่งปี ครับ เตรียมไว้แล้วแต่ คนไม่ยอมทำ กัน จนท้อไปเลย
ยอมรับมาพึ่งมา ให้จุดสกรีน ทำไม่กี่ อาทิตย์ที่ผ่านมาเอง โดยการบังคับ ของท่าน ผอ.ว่าต้องทำ
เพราะ ท่านจะตรวจกัน คอม(พึ่งสั่งคอมเข้า ห้องหมอเหมือนกัน)
เดิมที ใช้ hosxp แต่ ห้อง บัตร ครับ ลงทะเบียน ปริ้นในปะหน้า OPD การ์ด
ปริ้นใบสั่งยา (ใบสั่งยาเดิม ปริ้น มีแต่ชื่อ ที่หัวกระดาษแล้วเอาไปเขียน เหมือนเดิม)
ตอนนี้ เริ่มใช้ เกือบทุกจุดแล้ว ครับ เนื่องจาก  ฝ่ายผม ใช้ hosxp ช่วยในการเบิกจ่าย เงิน เข้า  รพ
มาอย่าง มาก เห้นได้ชัด ฝ่ายกรรมการ เลย เอาด้วย ใช้ เต็มระบบ บางฝ่าย ก็ ยังไม่ชอบ แต่ พอใช้ไปเรื่อยๆ
ก็กลาย เป็ฯต้องใช้ เพราะ ใช้ กัน ไปทีละจุด
ฝ่ายไหนไม่ใช้ ก็กลายเป้ฯ โดน บีบ ไปในตัว โดย คนดูแลระบบ ไม่ต้องไป บังคับเค้านะครับ
ข้อดี ที่ผมเห็น มีการ เก็บของมูล ดีครับ หาง่าย
รายดี เก็บได้เต็มเม็ด ดี จากเคยหลุดไปเยอะ เวลาสรุปงาน นั่งยิ้มได้
รายงานครับ พยาบาลขอ ช่วงสิ้นปี ปริ้น ให้เลย สบาย
 OPD การ์ด ผมปริ้นนะครับ เครื่องปริ้นในห้องหมอ  ปริ้นแล้ว เซ็นชื่อ ครับ
ที่พยาบาล ซักไม่ต้องเขียน ครับ เพราะ มี ติดใน OPD การ์ดที่ปริ้นมาแล้ว
ผมว่า อย่าไปพยายาม บังคับเลย นะครับ จะกลายว่าไม่อยาก ทำ
ให้พวกเค้า ทำ ด้วยความเต็มใจดีหกว่านะครับ

ผมเลย มัก จะพูดว่า ถ้าไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ ผมจะได้ไปศึกษา ส่วนอื่นให้ ฝ่ายที่ อยาก ทำอีก ง่าย ดี ประชุม 555

เอาใจช่วยนะ

ขอแนบนิด ที HI5  MSN ละไม่ต้องรอให้สอนให้ ใช้ เปลอปุบ เล่นทันที หึหึ
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 12:59:23 PM »
0
ให้ลองไปดูงานหลายแห่งดูนะครับจะได้มีข้อเปรียบเทียบได้ เอาพยาบาล OPD นั้นแหละครับ ไปดูงานที่ ร.พ สบปราบก็ได้  ใช้มา ตั้งแต่ ม.ค 49 อ.ชัยพร ขึ้นระบบให้ เขาก็ใช้การคีย์ข้อมูลลงคอมหมด โต๊ะ Screen มีคอมอยู่ 3 ตัว ห้องตรวจ 3 ห้อง เขาก็ทำงานทัน คนไข้ก็พอ ๆ กับ ของเรา เสียเวลาดูงานแค่ ครึงวันนะครับ ไปดูตอนเช้าเวลาคนไข้มากๆ นะครับ จะได้เห็นว่า เขาก็ทำงานได้
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 22:30:06 PM »
0
ให้ลองไปดูงานหลายแห่งดูนะครับจะได้มีข้อเปรียบเทียบได้ เอาพยาบาล OPD นั้นแหละครับ ไปดูงานที่ ร.พ สบปราบก็ได้  ใช้มา ตั้งแต่ ม.ค 49 อ.ชัยพร ขึ้นระบบให้ เขาก็ใช้การคีย์ข้อมูลลงคอมหมด โต๊ะ Screen มีคอมอยู่ 3 ตัว ห้องตรวจ 3 ห้อง เขาก็ทำงานทัน คนไข้ก็พอ ๆ กับ ของเรา เสียเวลาดูงานแค่ ครึงวันนะครับ ไปดูตอนเช้าเวลาคนไข้มากๆ นะครับ จะได้เห็นว่า เขาก็ทำงานได้

อ้าว...ไปดูตอนเช้า แล้วจะเอาพยาบาลที่ไหนมาทำงานที่ opd แทนล่ะครับ สงสัยต้องปิด opd สักครึ่งวัน นัดคนไข้ตอนบ่ายเลย กลับมาจากดูงานก็ลุยได้เลย 555555555555555

ที่จริงคงต้องค่อย ๆ ปรับกันไปครับ อะไรที่ยังไม่คุ้นเคยก็ต้องใช้เวลานานหน่อยครับ อยู่ระหว่างการปรับตัวก็อย่างนี้แหละ อีกหน่อยพอคล่องแล้ว...ไฟดับ หรือ com เสีย หมอพาลจะไม่ตรวจคนไข้เอาล่ะสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2008, 16:04:46 PM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ burge

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:45:10 AM »
0
ต้องใช้เวลาครับ
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:53:37 AM »
0
สวัสดีครับ อ. และสมาชิก HOSxP ทุกท่าน

พอดีที่ รพ. ของผมมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ และผมก็เป็น Admin มือใหม่
ก็เลยหาขอสรุปไม่ได้ครับ คือ ผมขึ้นระบบกับ อ.วีระวัฒน์ รพ.สารภี
ตอนนี้ระบบผมก็ลงตัวดีอยู่นะครับ แต่อยู่ ๆ ทางเจ้าหน้าที่ก็จะไม่ใช้ระบบ
ผมก็เลยอยากทราบว่าถ้าตรงจุดซักประวัติคนไข้ไม่คีย์ข้อมูลจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้างครับ
เจ้าหน้าที่(พยาบาล) เค้าจะไม่คีย์ซักประวัติ จะเขียนมือแล้วให้คนไข้เข้าห้องตรวจ แล้วก็ให้
หมอดูข้อมูลที่เขียนอ่ะครับ จะไม่มีการคีย์ประวัติเข้าคอมฯ แต่จะมีการส่วนอื่น ๆ เหมือนเดิม
คีย์ส่งคนไข้เหมือนเดิม สั่งยาเหมือนเดิม  รบกวน อ. บอกประโยชน์ของการคีย์ประวัติด้วยนะครับ
แล้วก็เรื่องการพิมพ์ใบสั่งยา ถ้าจะให้เหมาะสมควรตั้งเครื่องพิมพ์ไว้ที่ไหนครับ 

ขอคำตอบด่วยหน่อยนะครับ ก่อนเที่ยงครับ ต้องเอาเข้าที่ประชุมนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ปัญหาแบบนี้  แสดงว่าเป็นเหมือนกับผมเลยครับ
ผมก็คุยกันแล้วว่า     ความสมบูรณ์ ของระบบ จะเอาไว้ที่ไหน

สรุป ที่     OPDCARD   

หลังจากนั้นอะไรก็ตามที่ ไม่ได้ลงคอม  ก็ไม่มีรายงาน   และ ให้คนที่รับผิดชอบรายงานนั้นทำมือเอง

ทำให้เฉพาะที่ลงคอมเท่านั้น

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:12:27 AM »
0
 ;) ;) ;) ผมก็ตาม อ.อ๊อด ครับ รับผิดชอบเฉพาะข้อมูลส่วนที่ลงคอม ส่วนที่ไม่ยอมคีย์กันก็รับผิดชอบกันเอง
ตอนนี้ไล่บี้งานเวชระเบียน OPD ข้อมูลจะต้องถูกต้อง สมบูรณ์ ให้เป็นฐานหลักไว้ก่อนครับ admin สามารถตรวจสอบได้เพราะต้องมานั่งตรวจสอบและคีย์ข้อมูลเข้าระบบงานบัญชี 1 ของ PCU พบข้อผิดพลาดเมื่อไรก็ส่งข้อความผ่านโปรแกรมให้แก้ไขทันที ไม่งั้นก็ไปทะเลาะกับ PCU เอาเอง  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:25:46 AM »
0
;) ;) ;) ผมก็ตาม อ.อ๊อด ครับ รับผิดชอบเฉพาะข้อมูลส่วนที่ลงคอม ส่วนที่ไม่ยอมคีย์กันก็รับผิดชอบกันเอง
ตอนนี้ไล่บี้งานเวชระเบียน OPD ข้อมูลจะต้องถูกต้อง สมบูรณ์ ให้เป็นฐานหลักไว้ก่อนครับ admin สามารถตรวจสอบได้เพราะต้องมานั่งตรวจสอบและคีย์ข้อมูลเข้าระบบงานบัญชี 1 ของ PCU พบข้อผิดพลาดเมื่อไรก็ส่งข้อความผ่านโปรแกรมให้แก้ไขทันที ไม่งั้นก็ไปทะเลาะกับ PCU เอาเอง  ;D ;D ;D

นโยบาย เีดียวกันครับ

ออฟไลน์ shone17

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:02:55 AM »
0
ต้องใช้เวลาครับพอควรทีเดียว