ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการชำระเงินด้วยบัตรเคดิต  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ youdngean

• Full Member
  • Respect: 0
    • รพ.สิงห์บุรี
จาก วิทยา...รพ.สิงห์บุรี ver 2.49.6.1

เนื่องจากทาง รพ.มีความประสงค์จะใช้การชำระเงินด้วยบัตรเคดิต ดังนั้นจึงขอสอบถาม อ.ชัยพร และ อ.ทุกท่านที่มีความรู้ด้านนี้หรือที่ใช้แล้วต้องทำอย่างไรบ้างในการใช้ นะตอนนี้มีเครื่องรูดบัตรที่ต่อกับทางธนาคารแล้วครับ เพียงแต่จะใช้ร่วมกับโปรแกรม Hosxp ในส่วนห้องชำระเงินผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน ซึ่งต้องชำระเงินจำนวนมากครับ ซึ่งเป็นอันตรายแก่ผู้รับบริการในการนำเงินมาเยอะๆ

รบกวน อ.แค่นี้ก่อนนะครับและรบกวนอ.ดูเรื่องผู้ป่วยในที่ผมได้ถามมาก่อนหน้านี้ด้วยนะครับ
โรงพยาบาลสิงห์บุรี  จังหวัดสิงห์บุรี (ขนาด 310 เตียง )
กำลังทดลองใช้ PCU ระบบสมบูณ์แล้ว 85 %  (Client 80 เครื่อง) sever 3 ,replicate 2
 ADMIN & PROGRAMMER
Server : HP ProLiant ML150 2 Gb
linux centos 5   MySQL 5.1.30
HP Proliant ML110 1.6 gb
linux centod 5 Mysql 5.1.30
IBM Series p505 3 เครื่อง linux redhat enterprise 5 ppc
msysql  mysql-5.1.30-linux-powerpc-glibc23  
HOSxP version  3.53.1.27 (06/02/53)

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องการชำระเงินด้วยบัตรเคดิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 08:35:12 AM »
0
ผู้ต้องขอโทษด้วยคงตอบข้อนี้ไม่ได้ครับ

เพราะว่าโรงพยาบาล จน และ คนไข้ ก็ เหมือนกัน ( จน )   ;D ;D ;D ;D ;D

แต่ผมเห็นเวลาเก็บเงินจะมี ปุ่มให้ติกว่า ชำระเงินด้วยบัตรเคดิต
และก็รับเงินปกติเหมือนเงินสด ครับ
แล้วเวลาส่งเงินก็ไปดูว่าอันไหน ใช้ ชำระเงินด้วยบัตรเคดิต บ่าง

ไม่แน่ใจครับ  คิดเอาเองตามเมนู 
รอ อ. ชัยพร  มาต่อแล้วกันครับ