ผู้เขียน หัวข้อ: จะตรวจสอบข้อผิดพลาดการบันทึกข้อมูลอย่างไรครับ  (อ่าน 1936 ครั้ง)

ออฟไลน์ kic_kok

• Sr. Member
  • Respect: 0
       พบปัญหาเกี่ยวกับความคลาดเคลื่อนของการบันทึกข้อมูลครับ ไม่ทราบว่าจะตรวจสอบหาที่มา เพื่อหาวิธีป้องกันการเกิดขึ้นอีกได้อย่างไรบ้างครับ

เดิมข้อมูลในส่วนของเลขที่สิทธิจะเป็นของ แต่ละบุคคล ไม่ซ้ำกัน

ซึ่งเมื่อมารับบริการอีกครั้งในวันถัดๆ ไป จะพบว่าข้อมูล ในส่วนของเลขที่สิทธิได้ถูกเปลี่ยนไป เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบ ยืนยันว่าไม่ได้เข้าไปแก้ไขสิทธิเลย 

ขณะนี้ที่ได้ตรวจสอบพบที่มีเลขที่สิทธิซ้ำกันประมาณ 20 กว่าคนครับ

รบกวนขอคำแนะนำและวิธีการตรวจสอบ แก้ไขและป้องกันไม่ให้เกิด ด้วย ครับ ขอบคุณครับ
Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

doramon

• บุคคลทั่วไป
0
แจ้ง version ด้วยครับ

และปัญหานี้ต้องไปตรวจสอบด้วยว่า มีคนเปลียนหรือเปล่าครับ

ksklog