ผู้เขียน หัวข้อ: Request : Operation team ขอเพิ่มเวลาเข้าออกแต่ละคน  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ anukul

• Hero Member
  • Respect: +1
0
แจ้งจากทีมห้องผ่าตัดครับ

พบปัญหาว่า กรณีที่ผป.ผ่าตัดนาน  จนท.ที่เข้าช่วยผ่าตัด มีการเปลี่ยนคนเข้าออก บางคนเข้าเต็ม case บางคนเข้าแค่ช่วงพักเที่ยง หรือ ช่วงเปลี่ยนเวร เช้าบ่าย ดึก  ทำให้เวลา work load ไม่เท่ากันในจนท.แต่ละคน  แม้จะเข้าผ่าตัดรายเดียวกัน  แต่ใน HOSxP ไม่มีการระบุเวลาเข้าออก ของ Team แต่ละราย

เสนอใ้ห้ช่วยเพิ่ม เวลาเข้า ออก ของ จนท. ทีมผ่าตัดแต่ละคนได้ ครับ  สำหรับคำนวน work load จริงๆครับ

และถ้าเป็นไปได้  ทีมผ่าตัด  น่าจะอยู่ Tab หรือหน้าต่าง ต่อจาก รายการผ่าตัด  จะได้ นำเวลาที่เข้า ออก จากห้องผ่าตัดมาเป็นค่าเริ่มต้นให้จนท.ทีม  (ไม่ใช่เวลาเริ่มเสร็จผ่าตัดนะครับ เพราะพยาบาลจะทำงานมากกว่าแพทย์ ต้องเข้าไปเตรียมก่อน)

ขอบคุณมากครับ
 :)
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: Request : Operation team ขอเพิ่มเวลาเข้าออกแต่ละคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 08:32:49 AM »
0
เพิ่มให้แล้วครับใน 3.51.1.25
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ maaeda

• Full Member
  • Respect: 0
Re: Request : Operation team ขอเพิ่มเวลาเข้าออกแต่ละคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 08:46:31 AM »
0
อยากได้รายงานที่ดึง work load  ได้จังเลยครับ  ไม่ทราบว่า anukul  หรือท่านอื่น ๆ มีหรือป่าวครับ  ผมขอหน่อยสิครับ  ;D ;D
ROI-ET HOSPITAL :ADMIN  7 กันยายน 2550

สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต   คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมาก....สำหรับเรา  
แต่มาค้นพบภายหลังว่า   เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น....และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป

ออฟไลน์ anukul

• Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:11:52 AM »
0
ขอบคุณมากครับ

คงต้องรอ up version ก่อนนะครับ  ถึงจะออกแบบรายงาน workload OR ได้นะครับ  ;)
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)