ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่สำหรับปรับปรุงรายการค่ารักษาพยาบาลสำหรับเดือนตุลามั้ยครับ  (อ่าน 5084 ครั้ง)

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
สำหรับ nondrugitems ที่จะปรับปรุงคือตรงนี้ใช่มั้ยครับผม..ตามภาพครับ..
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

doramon

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช้ครับ เป็นเรื่องการเชื่อมโยง กับ สกส  ในเรื่องของ UC โปรแกรมที่ส่งเบิกผู้ป่วยในครับ

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
เห็น อ.MN ใส่ไว้ในค่าบริการอันใหม่(สำหรับ รพ.ที่ยังไม่ได้ใช้ แล้วเริ่มต้นใหม่) ดังนี้ ครับ
bill code = รหัส กค
bill number = ลำดับ
แล้วในส่วนของ textfile ที่ส่ง สกส.อันใหม่(ใช้พร้อมกับค่าบริการใหม่)เห็นบอกว่าจะให้เพิ่ม field ของ รหัส กค(bill code) ด้วยครับ ซึ่ง สกส.กำลังปรับปรุงโปรแกรม OPTELL ให้เพิ่มช่องกรอก รหัส กค เพิ่มขึ้นด้วยครับ(ถ้าเป็นจริง เราคงจะต้องเตรียมการเพิ่ม field bill code ลงในใบสั่งยาด้วย)อันนี้เท็จจริงประการใด โปรดติดตามกันต่อไป( สกส.มักจะหางานยุ่งๆ มาให้ทำอยู่เรื่อย)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22