ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบมันซ๊อนกันลึก แล้วมันคลิกเพื่อเลื่อนลงมาไม่ได้ มีคีย์ลัดไหมครับ  (อ่าน 1525 ครั้ง)

ออฟไลน์ GODgimuru

• Hero Member
  • Respect: +5
มีอยู่เครื่องนึง ขอบมันซ๊อนกัน จน แถบบาร์ที่คลิกเพื่อเลื่อนมัน ฝั่งจนไม่สามารถ กดคลิกเพื่อขยับได้
 มีคีย์ลัดไหมครับ เพื่อที่ขยับ ให้มัน เลื่อนมาอยู่ตรงกลางไหมครับ
 ปล.จากภาพเป็นตัวอย่างครับไม่ใช่เครื่องที่เกิดปัญหา ผมลองลบแล้ว ลงใหม่ มันยัง เป็นเหมือนเดิม
พยายามค้นหา วิธีแก้แล้ว หาไม่เจอครับ

พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
มีอยู่เครื่องนึง ขอบมันซ๊อนกัน จน แถบบาร์ที่คลิกเพื่อเลื่อนมัน ฝั่งจนไม่สามารถ กดคลิกเพื่อขยับได้
 มีคีย์ลัดไหมครับ เพื่อที่ขยับ ให้มัน เลื่อนมาอยู่ตรงกลางไหมครับ
 ปล.จากภาพเป็นตัวอย่างครับไม่ใช่เครื่องที่เกิดปัญหา ผมลองลบแล้ว ลงใหม่ มันยัง เป็นเหมือนเดิม
พยายามค้นหา วิธีแก้แล้ว หาไม่เจอครับ

ลองเลือก Windows-->Tile หรือ Windows-->Cascade ดูครับ แล้วก็ลากหน้าต่างกลับคืนมาที่จุดที่ต้องการครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5

ลองเลือก Windows-->Tile หรือ Windows-->Cascade ดูครับ แล้วก็ลากหน้าต่างกลับคืนมาที่จุดที่ต้องการครับ

ขอบคุณ อ.pop มากเลยครับเหมือนพระมาโปรด งมหาแก้ให้น้องเค้า มาหลายวันแล้ว ตกม้าตายเลยผม 5555
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2