ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับ ขอวิธีพิมพ์สรุปรายการยาของผู้ป่วยในครับ  (อ่าน 1331 ครั้ง)

ออฟไลน์ veerx831

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
พอดีผมอยากพิมพ์สรุปรายการยาของผู้ป่วยใน อยากพิมพ์ออกมาเป็นขนาดเท่าสติ๊กเกอร์มีรายการยา วิธีใช้อย่างย่อ เพื่อที่จะเอามาแปะกับสมุดโรคประจำตัวคนไข้เวลา discharge ครับ แต่ทำไม่เป็นครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม  :)

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
Re: รบกวนครับ ขอวิธีพิมพ์สรุปรายการยาของผู้ป่วยในครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:00:46 AM »
0
ลองเอารายงานนี้ไปปรับใช้ดูครับเผื่อจะช่วยได้บ้าง
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

ออฟไลน์ veerx831

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: รบกวนครับ ขอวิธีพิมพ์สรุปรายการยาของผู้ป่วยในครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 09:46:18 AM »
0
ขอบคุณครับ แต่เปิดไฟล์ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:01:51 AM »
0
โหลดไฟล์ก่อนแล้วเข้าไปใน Design Report แล้ว Import Report ไฟล์ที่โหลดไว้เสร็จแล้วค่อยเข้าไปปรับแก้ตัวรายงานนี้อีกทีครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)