ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ เกี่ยวกับระบบคัดกรองกลุ่มเสี่ยงโรคเรื่อรัง  (อ่าน 3181 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
ผมอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างครับที่จะ ลบคนนอกเขตรับผิดชอบออกจากทะเบียนนี้ ได้บ้างครับ เนื่องจากว่า คนกลุ่มนี้กลายเป็นเป้าหมายของรพ.ที่ต้องคัดกรองเพิ่มขึ้นครับ ทั้งที่ปกติแล้วจะคัดกรองแค่ Type 1 และ 3 เท่านั้นครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
กด refresh กลุ่มเป้าหมายครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• **
กด refresh กลุ่มเป้าหมายครับ

เห็นเจ้าของงานแจ้งกลับมาว่า ถ้าแค่รีเฟรชกลุ่มเป้าหมาย ข้อมูลก็จะยังถูกส่งออกว่าเป็นเป้าหมายอยู่ดีครับ
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
เห็นเจ้าของงานแจ้งกลับมาว่า ถ้าแค่รีเฟรชกลุ่มเป้าหมาย ข้อมูลก็จะยังถูกส่งออกว่าเป็นเป้าหมายอยู่ดีครับ

ตอน refresh เลือกกลุ่มไหนบ้างครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
แนะนำเจ้าของงานเลือกแค่ตามนี้ครับ..จะแสดงกลุ่มเป้าหมายจริงของ พท.รับผิดชอบ   
ส่วนที่บอกว่า ส่งออกไปได้ อยู่ที่ ได้ไปคัดกรองคนนอกเขตไว้หรือเปล่า ถ้าคัดกรองไว้ ระบบก็ส่งออกให้ครับ นับเป็น workload แต่ไม่นับเป็นความครอบคลุมให้หน่วยที่บันทึกนะครับ..เพราะไม่ใช่คนในรับผิดชอบ
แต่ถ้าคนรายนั้นเป็นของเครือข่ายในจังหวัดเดียวกัน ก็จะไปเติมความครอบคลุมให้หน่วยงานนั้น ๆ  ถ้า เลขประชาชนตรงกันครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
ตอน refresh เลือกกลุ่มไหนบ้างครับ

เลือกเป็นกลุ่ม 1 และ 3 ครับ ผมเองก็ลองทำดูแล้ว แต่เค้าก็ยังแจ้งมาว่ารายชื่อคนที่อยู่ในทะเบียนก็จะถูกส่งออกอยู่ดี เค้าพูดประมาณว่า อยากลบออก ไม่อยากให้มีอยู่ในทะเบียนเลย ช่วยแนะนำด้วยครับว่าถ้าลบจะเกิดผลอะไรยังไงบ้าง หรือช่วยอธิบายความหมายของทะเบียนนี้แบบพอสังเขปได้ไหมครับ ผมจะได้แจ้งหน้างานได้ถูกด้วยครับ (เหมือนเค้าจะไม่ค่อยฟังที่ผมแนะนำเท่าไหร หากมีคำแนะนำจากแหล่งอ้างอิงแบบนี้ได้ผมจะได้มีที่อ้างอิงครับ)

• **
แนะนำเจ้าของงานเลือกแค่ตามนี้ครับ..จะแสดงกลุ่มเป้าหมายจริงของ พท.รับผิดชอบ   
ส่วนที่บอกว่า ส่งออกไปได้ อยู่ที่ ได้ไปคัดกรองคนนอกเขตไว้หรือเปล่า ถ้าคัดกรองไว้ ระบบก็ส่งออกให้ครับ นับเป็น workload แต่ไม่นับเป็นความครอบคลุมให้หน่วยที่บันทึกนะครับ..เพราะไม่ใช่คนในรับผิดชอบ
แต่ถ้าคนรายนั้นเป็นของเครือข่ายในจังหวัดเดียวกัน ก็จะไปเติมความครอบคลุมให้หน่วยงานนั้น ๆ  ถ้า เลขประชาชนตรงกันครับ

อ่อ ครับอาจารย์ ผมพอเข้าใจมาบ้างแล้ว เดี๋ยวผมจะลองแจ้งตามที่อาจารย์ แนะนำมานะครับ (เหมือนเค้าจะไม่ค่อยฟังผมมากเท่าไหรเลยครับ)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
#ข้อมูล ถ้าไปคัดกรองแล้ว อย่างไรก็ส่งออกครับ....มันคนละส่วนกับการดึงข้อมูลมาแสดงผลครับ
ไปคัดกรองคนนอกรับผิดชอบไว้...ก็เป็นผลงานเชิงความครอบคลุมให้ พท.อื่น ๆ ในจังหวัดเดียวกันได้ครับ
เพียงแต่ตามข้อกำหนด คัดกรองเฉพาะคนไทยที่พักอาศัยใน พท. รับผิดชอบครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
#ข้อมูล ถ้าไปคัดกรองแล้ว อย่างไรก็ส่งออกครับ....มันคนละส่วนกับการดึงข้อมูลมาแสดงผลครับ
ไปคัดกรองคนนอกรับผิดชอบไว้...ก็เป็นผลงานเชิงความครอบคลุมให้ พท.อื่น ๆ ในจังหวัดเดียวกันได้ครับ
เพียงแต่ตามข้อกำหนด คัดกรองเฉพาะคนไทยที่พักอาศัยใน พท. รับผิดชอบครับ...

ขอบคุณครับอาจารย์ กว่าเจ้าของงานจะเข้าใจ ต้องอธิบายเยอะมากเลยครับ
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้เลยครับ