ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จริงๆ  (อ่าน 4546 ครั้ง)

ออฟไลน์ deja_nath

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
มือใหม่จริงๆ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 21:37:54 PM »
0
ขอคำแนะนำ การติดตั้ง(ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้าง) การล็อกอินเข้าใช้อย่างละเอียดหน่อยครับ ผมลองลงแล้วติดต่อ server ไม่ได้ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: มือใหม่จริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 21:39:11 PM »
0
ไม่ทราบว่าได้ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ
เช่น ลงโปรแกรมลงแบบไหน
ทำ server แบบไหนครับ

แนะนำตัวเองด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 21:51:34 PM »
0
ลง MSDE, SetUp Full, Upgrade แล้วติดต่อ server ไม่ได้ครับ จะทดลองติดตั้งแบบ Stand alone และจะติดตั้งบน server ต่อไป ครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 22:45:10 PM »
0
Error ครับ

ออฟไลน์ por

• Hero Member
  • เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
    • Blog Adminpor
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 22:49:16 PM »
0
stand alone
ใช้ windows หรือ linux ครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 22:59:37 PM »
0
WimdowsXP ครับ

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 23:10:45 PM »
0
สัญญาณไฟเขียวไฟแดงที่ task bar มุมล่างขวาเป็นสีเขียวหรือไม่ครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ perjer4675

• Full Member
  • ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
  • Respect: +2
    • ไทย - เพ้อเจ้อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 09:30:49 AM »
0
ผมขอแนะนำให้เข้าไปดูที่ serices เลยครับ ว่า service mysql start อยู่หรือเปล่า ถ้ามันทำงานแล้วค่อยมาดูที่ username และ password ของ mysql อีกทีอะครับ แต่ของผมขอทำเป็น start แบบ manual เพราะไม่อยากให้หนักเครื่องครับ
ชื่อ นาย เกรียงไกร  ทาฤทธิ์
โรงพยาบาลสมุทรปราการ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com
เว็บส่วนตัว www.perjer.net

ออฟไลน์ นูรดีน (รพช.ไม้แก่น)

• Jr. Member
  • **
    • โรงพยาบาลไม้แก่นเพื่อชุมชน อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:18:11 AM »
0
ไม่แน่ใจว่า ติดไฟล์วอล ของโปรแกรมแอนตี้ไวรัสหรือป่าว พวก bitdefender พวกนี้น่ะคับ หรือ อาจจาลง mysql ซ้ำ หรือหลายตัว เช่น ลง Appserv แล้วหรือป่าว
นูรดีน ยามา ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลไม้แก่น อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 12:05:52 PM »
0
ลง MSDE, SetUp Full, Upgrade แล้วติดต่อ server ไม่ได้ครับ จะทดลองติดตั้งแบบ Stand alone และจะติดตั้งบน server ต่อไป ครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ที่ติดตั้งตามที่เขียนน่ะมันเป็น databases desktop ของ microsoft sql server หนิครับ..ไม่เห็นจะเกี่ยวกับ mysql  ตรงไหนเลย..อีกอย่าง ถ้า เป็น appserv หรือ mysql เวอร์ชั่นหลัง ๆ มานี่ จะไม่ค่อยมีไฟเขียวไฟแดงเท่าไหร่ เพราะ บางทีรันเป็น เเบ๊คกราวนด์ เซอร์วิส  แล้วก็ตอนล๊อกอิน ควรจะเลือก databases type เป็น mssql ด้วยครับ.. ทั้งนี้ทั้งนั้น...อาจจะเป็นเพราะภาพที่คุณส่งมาให้ดู มีแค่ตอน error ภาพก่อนหน้านั้นตอนล๊อกอิน ตอนติดตั้ง ค ณไม่ได้ส่งมาดู.. คำตอบจึงดูหลากหลายแบบที่เห็น.....ว่าแต่ว่าที่ อ.อ๊อดบอกให้แนะนำตัว..ยังไม่เห็นแนะนำเลยนะครับ....ว่าจาก รพ.ไหน.? รพ.มีนโยบายจะเปลี่ยนโปรแกรม? ถ้าใช่ก็.. ศึกษาให้ถ้วนถี่ก่อนเอาไปนำเสนอทีมผู้บริหารนะครับ..ไม่งั้นตอบคำถามเขาไม่ได้ล่ะโดนยำนะครับ..สู้ต่อไป..จีบัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2007, 12:09:56 PM โดย SBR10993 »
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual