ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโปรแกรมทำ lab link แบบ auto  (อ่าน 6336 ครั้ง)

ออฟไลน์ snhosxp

• Full Member
  • Respect: 0
ขอโปรแกรมทำ lab link แบบ auto
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 11:04:14 AM »
0
ไม่ทราบว่าใครมีโปรแกรมทำ lab link แบบ auto บ้างครับเพราะตอนนี้ที่ clinic ncd โทรมาให้ผม update ทุกวันวันละหลายครั้งมากผมว่าทาง bms น่าจะทำให้ update เองไม่ต้องมากด update ตลอดซึ่งจะมีผลต่อการรายงานผล GFR ฝากด้วยครับ

ออฟไลน์ nun_bms

• Respect: +1
Re: ขอโปรแกรมทำ lab link แบบ auto
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 16:31:45 PM »
0
โดยปกติการกด Update จะใช้กดเมื่อ มีการ Map รายการ Lab ครั้งแรกและต้องการประมวลผลย้อนหลังนะครับ ผล Lab จะเข้าตาราง opdscreen  หากทำ Lab Link แล้วผลจะเข้าตารางอัตโนมัติอยู่แล้ว ค่า GFR จะแสดงอัตโนมัติ หลังจากมีการบันทึกข้อมูลน้ำหนัก ส่วนสูง และรายการ Lab Creatinine  มีผลรายงานมานำครับ
อีกหน่อยโตขึ้นผมจะเป็น Hero Member ใน HOSxP.net  ครับ อิอิ

ออฟไลน์ nun_bms

• Respect: +1
Re: ขอโปรแกรมทำ lab link แบบ auto
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 16:37:09 PM »
0
ส่วนโปรแกรมทำ Lab link มีในโปรแกรม HOSxP อยู่แล้วครับ  ;D ;D
อีกหน่อยโตขึ้นผมจะเป็น Hero Member ใน HOSxP.net  ครับ อิอิ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 19:13:10 PM »
0
ขอบคุณครับ แต่ไม่รู้ทำไม ncd โทรมาบอกว่าผล creatinine ยังเป็นของเก่าอยู่ผมต้องมาทำการกด update แล้วไปดูข้อมูลในตาราง opdscreen มันถึงมาเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองใหม่ครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:16:22 AM »
0
อ้างถึง
โดยปกติการกด Update จะใช้กดเมื่อ มีการ Map รายการ Lab ครั้งแรกและต้องการประมวลผลย้อนหลังนะครับ ผล Lab จะเข้าตาราง opdscreen  หากทำ Lab Link แล้วผลจะเข้าตารางอัตโนมัติอยู่แล้ว ค่า GFR จะแสดงอัตโนมัติ หลังจากมีการบันทึกข้อมูลน้ำหนัก ส่วนสูง และรายการ Lab Creatinine  มีผลรายงานมานำครับ
;D ;D ;D
เมื่อก่อนน่ะได้ครับแต่หลังจากเชื่อม Gateway LIS ที่ผมก็เจอปัญหานี้ คนไข้ที่มาตรวจในวันและมีผล creatinine มันไม่คำนวณครับ จะคำนวณและแสดงผลครั้งก่อนหน้าที่มีผล creatinine ครับ เซ็ทที่ Gateway ตามพี่ป้องแล้วก็ยังไม่ได้ บอกพี่ป้องมาดูให้ทีนะถ้าว่างน่ะ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ pp321

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 17:42:41 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D
เมื่อก่อนน่ะได้ครับแต่หลังจากเชื่อม Gateway LIS ที่ผมก็เจอปัญหานี้ คนไข้ที่มาตรวจในวันและมีผล creatinine มันไม่คำนวณครับ จะคำนวณและแสดงผลครั้งก่อนหน้าที่มีผล creatinine ครับ เซ็ทที่ Gateway ตามพี่ป้องแล้วก็ยังไม่ได้ บอกพี่ป้องมาดูให้ทีนะถ้าว่างน่ะ
 ;D ;D ;D

พรุ่งนี้ ผม Remote ไป ตรวจสอบให้นะครับ  ;)
BMS LIS Gateway

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 17:46:27 PM »
0
ไม่ทราบว่าใครมีโปรแกรมทำ lab link แบบ auto บ้างครับเพราะตอนนี้ที่ clinic ncd โทรมาให้ผม update ทุกวันวันละหลายครั้งมากผมว่าทาง bms น่าจะทำให้ update เองไม่ต้องมากด update ตลอดซึ่งจะมีผลต่อการรายงานผล GFR ฝากด้วยครับ
ที่ รพ ติดตั้งโปรแกรม BMS LIS Gateway หรือยังครับ :)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:14:33 AM »
0
ทาง bms ยังไม่ได้มาทำการติดตั้งให้เลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:05:14 AM »
0
ทาง bms ยังไม่ได้มาทำการติดตั้งให้เลยครับ

ไม่ทราบ รพ อะไรครับ ใช้ LIS ของ บริษัท อะไรครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 10:43:25 AM »
0

ไม่ทราบ รพ อะไรครับ ใช้ LIS ของ บริษัท อะไรครับ
snhosxp คือ รพ.ไทรน้อย นนทบุรีครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)