ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตบ้างครับ  (อ่าน 243 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatipan2

• Full Member
  • นก ครับ
  • Respect: 0
    • www.thasaehospital.com
ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตบ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2024, 16:05:54 PM »
0
ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตรบ้างครับ ถ้าได้เป็นแบบการ authen แบบกลุ่มได้ด้วยยิ่งดีครับ ตอนนี้เสียเวลากับการเสียบบัตรมากๆครับ
โรงพยาบาลท่าแซะ อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
ขี้นระบบ ตุลาคม 2549
Server DELL PowerEdge T410   RAM 8 Gb.
MySQL 5.1.30
OS CentOS 5.4 64bit
HOSxP Version : 3.54.1.5

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2024, 09:09:31 AM »
0
ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตรบ้างครับ ถ้าได้เป็นแบบการ authen แบบกลุ่มได้ด้วยยิ่งดีครับ ตอนนี้เสียเวลากับการเสียบบัตรมากๆครับ
1.ผ่าน app ThaiD Scan  QRCODE บน ป้าย QRCODE AUTHEN ที่ รพ.ทำไว้ด้านหน้าเวชระเบียนหรือประชาสัมพันธ์  ดินระบบประมาณ  Checkin  verify  ร่วมอีก  ช่องทาง ครับ
2.ลองใช้ เพื่อน LINE OA ภาคประชาชน ยืนยันตัวตนในการมา รพ.เราครับ เมื่อเปิด visit บริการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2024, 09:20:25 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ pong3plas

• Full Member
  • Respect: +1
Re: ท่านใดมีวิธี authen แบบไม่ต้องใช้บัตบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2024, 19:45:20 PM »
0
1.ผ่าน app ThaiD Scan  QRCODE บน ป้าย QRCODE AUTHEN ที่ รพ.ทำไว้ด้านหน้าเวชระเบียนหรือประชาสัมพันธ์  ดินระบบประมาณ  Checkin  verify  ร่วมอีก  ช่องทาง ครับ
2.ลองใช้ เพื่อน LINE OA ภาคประชาชน ยืนยันตัวตนในการมา รพ.เราครับ เมื่อเปิด visit บริการ

QR อันไหนเหรอคับ ที่แสกนกับ ThaiD ได้ หรือต้องไปออกใหม่จากเว็บ cpp.nhso.go.th
นายอนุพงศ์  มันทธวกาญจน์  ร.พ.ปาดังเบซาร์ อ.สะเดา จ.สงขลา
เริ่มใช้ 1 ต.ค.50  HOSxP V.3.56.12.16
เปลี่ยนมาใช้ HOSxP XE วันที่ 13 พ.ค. 66
Almalinux 8.7
PostgreSQL 15.2