ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีการลบรายการ Visit ที่ "ข้อมูลหญิงตั้งครรภ์" ด้วยครับ  (อ่าน 3324 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ผมเจอปัญหาที่หน้าต่าง "ข้อมูลหญิงตั้งครรภ์" ครับตรงที่ถ้าคนไข้มี 2 Visits และต้องการลบไป 1 Visit ในวันนั้น ก็จะมี Message แจ้งตามภาพครับ
ข้างล่างที่นำมาแสดงให้ดูครับปรากฏว่าถ้าเราจะลบรายการยามันก็จะถูกลบไปทั้ง 2 Visits ครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ว่าต้องทำอย่างไรครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;) select * from person_anc_service where service_date='2013-12-26' 

เปลี่ยนวันที่เอาเองครับ แล้วลบรายการซ้ำออก 1 รายการ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
;) select * from person_anc_service where service_date='2013-12-26' 

เปลี่ยนวันที่เอาเองครับ แล้วลบรายการซ้ำออก 1 รายการ

ขอบคุณครับ คุณ Terminator2013  :)

เราสามารถทำผ่านหน้า User Program เองไม่ได้เหรอครับ หรือต้องเ็ป็นการ Codding MySQL อย่างเดียวครับ  ???
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก

ขอบคุณครับ คุณ Terminator2013  :)

เราสามารถทำผ่านหน้า User Program เองไม่ได้เหรอครับ หรือต้องเ็ป็นการ Codding MySQL อย่างเดียวครับ  ???

ณ ตอนนี้ทำได้แค่นี้ครับ อีกที่คือ วางแผนครอบครัว ก็เช่นกันครับ ถ้าซ้ำ ต้องลบ โดย
select * from person_women_service where service_date='2013-12-26'   เช่นกัน

นอกนั้น รอ. อ.ปรับโปรแกรมให้ใหม่จึงจะได้ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ songhos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ขอวิธีแก้ไขของวัคซีนด้วยค่ะ ลักษณะเหมือน หญิงตั้งครรภ์ นี่แหล่ะค่ะ 
ขอบคุณค่ะ