ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ เรื่องการ admit คนไข้ผิดคนครับ และนำเวชภัณฑ์กับแลป มาใส่ให้ถูกคน  (อ่าน 2026 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
เกิดการผิดพลาดทั้งระบบกับผู้ป่วยรายนี้ครับ ตั้งแต่

เปิด Visit ผู้ป่วยนอก --> สั่งเวชภัณฑ์ยาและสั่งตรวจ Lab --> สั่ง Admit ผู้ป่วย --> สั่งเวชภัณฑ์ยา

แต่ตอนนี้พี่หัวหน้าต้องการให้ผมย้ายข้อมูลจาก คนไข้ที่ผิด --> คนไข้ที่ถูกครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องไปดูที่ตารางไหนบางครับถึงจะสามารถนำรายการที่ผิดไปใส่ให้ถูกคนบางครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ Gusbel724

• Respect: 0
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ Gusbel724

• Respect: 0
ลองศึกษาดูนะค่ะ 

Tool แก้ปัญหากรณี ส่งคนไข้ผิดคนแต่ตรวจเสร็จแล้ว เอามาฝาก
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=6611.0
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547