ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์มีปัญหาทะเบียนใบเสร็จออก แต่ทะเบียนค้างชำระไม่ออกครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
มีปัญหาทะเบียนใบเสร็จออกสามารถปริ้นออกและแสดงตัวคนไข้ในทะเบียนออกใบเสร็จ แต่ทะเบียนค้างชำระ รายชื่อคนไข้ไม่แสดงในทะเบียนค้างชำระครับอาจารย์ต้องแก้ไขยังไงครับ ??? ??? ??? ???
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
น่าจะเป็นปัญหาเดียวกับที่เจอน่ะครับ เลขที่ Finance_Number ไม่มีครับ วิธีพิมพ์ใบเสร็จออกมาครับ

เข้าไปดูที่ ตาราง  Opitemrece ตรงที่ Finance_Number Field ครับ เลขที่ Finance_Number ไม่มีอ่ะครับ

วิธีแก้ไข เอาเลขที่ Finance_Number มาใส่ซึ่งนำมาจากเลขที่ใบเสร็จที่เราพิมพ์ออกไปครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ ตัวเล็ก....แต่เล้าส์ใจ....

• Full Member
  • Respect: +1
มีปัญหาทะเบียนใบเสร็จออกสามารถปริ้นออกและแสดงตัวคนไข้ในทะเบียนออกใบเสร็จ แต่ทะเบียนค้างชำระ รายชื่อคนไข้ไม่แสดงในทะเบียนค้างชำระครับอาจารย์ต้องแก้ไขยังไงครับ ??? ??? ??? ???

??? ??? ใช้เวอร์ชั่นไหนครับ  จะได้เตรียมตัว ??? ???
สิ่งที่เห็น  อาจจะไม่ใช่ สิ่งที่ใช่ อาจจะไม่เห็น
ขึ้นระบบ ปี 2549  โดยทีม BMS
SERVER1>>>IBM  x2500 M3  ram 10 G.
LINUX>>>Centos 5.0