ผู้เขียน หัวข้อ: HOSxP PCU check new version  (อ่าน 11249 ครั้ง)

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
HOSxP PCU check new version
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 14:47:26 PM »
0
ทำไมถึง V อัพเดท น้อยกว่า V ที่ติดตั้งครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: HOSxP PCU check new version
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 14:15:18 PM »
0
หน้าจอนี้แสดง ขึ้นมาทำไมครับ

เพราะ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย
จริง ๆ ผมว่า หน้าจอนี้ ดี แต่ มันไม่อัพเดท ไม่มีอะไรแสดง
จริง ๆ ถ้าจะทำ ก็ช่วยใส่ข้อมูลลงมาหน่อยนะครับ
แนะนำ ฟีเจอร์ใหม่  การเปลี่ยนแปลง 
แนะนำการตั้งค่าต่าง ๆ ที่เปลี่ยนแปลงใน V นั้น ๆ ก็จะดีมาก ๆ ครับ

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: HOSxP PCU check new version
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:00:33 AM »
0
หน้าจอ check update vertion เดิมนั้นไม่ได้ใช้แล้วครับตั้งแต่ระบบเปลี่ยนการดาวน์โหลดเป็น peer to peer
ติดตาม version ล่าสุดได้ที่ BMS CLOUD
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี

ออฟไลน์ icon_teams

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:41:30 AM »
0
ถ้าเป็น Hosxp_pcu ดูเวอร์ชั่นใหม่ได้ที่ C:\Program Files\HOSxP_PCU\newversion ครับ
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:46:58 AM »
0
version ใหม่อยู่ที่ http://cloud2.hosxp.net นะครับ
BMS Administrator

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• BMS STAFF
  • Respect: +79
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 18:21:07 PM »
0

จริง ๆ ผมว่า หน้าจอนี้ ดี แต่ มันไม่อัพเดท ไม่มีอะไรแสดง
จริง ๆ ถ้าจะทำ ก็ช่วยใส่ข้อมูลลงมาหน่อยนะครับ
แนะนำ ฟีเจอร์ใหม่  การเปลี่ยนแปลง 
แนะนำการตั้งค่าต่าง ๆ ที่เปลี่ยนแปลงใน V นั้น ๆ ก็จะดีมาก ๆ ครับ

สวัสดีคะ

ถ้าต้องการปิดหน้าจอนี้นะคะ ให้มาเขียนคำสั่ง sql ดังนี้คะ  select * from sys_var    where sys_name like "%show_what%"
จะปรากฎ  show-what-newadm-3.56.11.19  ในคอลัมภ์  sys_value ให้ใส่ "Y"  ลงไป (เป็น Y ใหญ่นะคะ) แล้วกดปุ่ม update คะ  มันจะปิดจะหน้าจอ what new ไปคะ

ขอบคุณคะ
                                                                                                                           เกียง

BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 08:55:45 AM »
0

สวัสดีคะ

ถ้าต้องการปิดหน้าจอนี้นะคะ ให้มาเขียนคำสั่ง sql ดังนี้คะ  select * from sys_var    where sys_name like "%show_what%"
จะปรากฎ  show-what-newadm-3.56.11.19  ในคอลัมภ์  sys_value ให้ใส่ "Y"  ลงไป (เป็น Y ใหญ่นะคะ) แล้วกดปุ่ม update คะ  มันจะปิดจะหน้าจอ what new ไปคะ

ขอบคุณคะ
                                                                                                                           เกียง

ทดสอบแล้วไม่ได้เหมือนเดิมนะครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 14:10:33 PM »
0
คนละตัวครับ อ.บอย  อันที่เป็น YouTube ตอน Login ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Respect: +1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:44:39 AM »
0
ผมว่าผู้ใช้คงไม่อยากปิดหรอกครับ มันจะแสดงตอน login เข้าเวอร์ชั่นนั้นครั้งแรกเท่านั้นเอง ผมว่าเค้าอยากได้ข้อมูลการอัปเดทมากกว่านะน้องเกรียง 5555 ;D ;D ;D ;D :D
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี