ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจ ไม่ตรงครับ  (อ่าน 3668 ครั้ง)

ออฟไลน์ apatnon86

• Sr. Member
  • Respect: 0
       ในวันที่เสาร์ที่ 28 กันยายน  ได้ปิดระบบในช่วงเช้า 8.00 - 11.00 เพื่อเปลี่ยนระบบสำรองไฟฟ้า  แล้วแพทย์ก็ตรวจคนไข้ไปโดยได้จดรายชื่อคนไข้ที่เขาได้ตรวจไปในช่วงที่ปิดระบบ  พอระบบกลับมาเปิดใช้งานตามปกติ ก็ได้มีการบันทึกคนไข้ที่มาตรวจของวันที่ 28 เข้าไปในระบบ โดยทะยอยบันทึกไปเรื่อยๆจนครบ แต่ทำในวันหลังจากวันที่ 28 ครับ แต่เลือกวันที่ส่งตรวจ วันที่ตรวจเป็นวันที่ 28   พอมาทำเบิกค่าตอบแทนแพทย์จึงพบปัญหาว่า ในวันที่ 28 มีคนไข้ที่แพทย์คนนั้นตรวจแค่ 4 คน คือ 4 คนที่หลังจากเปิดใช้งานระบบตามปกติ แต่คนที่บันทึกย้อนหลังกลับไม่มีครับ แต่ในเมนู บันทึกผลวินิจฉัย จำนวนคนไข้ครบตามจริงนะครับ  ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะมีจำนวนคนไข้ที่แพทย์ตรวจตรงตามที่ตรวจจริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 11:14:42 AM โดย apatnon86 »

Re: รายชื่อผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจ ไม่ตรงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:22:45 AM »
0
ผมเข้าไปเช็คตาราง pq_doctor ของวันที่ 28 กันยายน ตามรหัสแพทย์คนที่ตรวจผบว่ามีแค่ 4 คน

ออฟไลน์ บิ๊กเบิร์ด

• Full Member
  • ศรัทธา
  • Respect: +11
    • http://lo.moph.go.th
Re: รายชื่อผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจ ไม่ตรงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 13:48:01 PM »
0
สอบถามนอกเรื่องนิดนึงครับ รูปแรก เข้าไปดูที่เมนูตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
กัมปนาท  บุตรจันทร์  (bigbird)
นวก.คอมพิวเตอร์ @สสจ.เลย
mybigbird1983@gmail.com
blog : http://bigbird1983.blogspot.com/
---------------------------------------------------
วิธีใส่ลายเซ็น เพื่อแนะนำตัวเอง

ขอบคุณ ที่ก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 16:10:14 PM »
0
สอบถามนอกเรื่องนิดนึงครับ รูปแรก เข้าไปดูที่เมนูตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ไปที่  ระบบผู้ป่วยนอก > ทะเบียนผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจ

ยังแก้ปัญหาไม่ได้นะครับ ท่านใดพอจะมีคำแนะนำบ้างครับ